Kamfanin Madeira (Portugal) - Hanya Mai Kyau don Kafa Kamfani A cikin EU
Madeira, tsibiri mai ban sha'awa na Portuguese a cikin Tekun Atlantika, ya shahara ba kawai don shimfidar wurare masu ban sha'awa da yawon buɗe ido ba, har ma a matsayin gida ga Cibiyar Kasuwanci ta Duniya ta Madeira (MIBC). Wannan yanki na kasuwanci na musamman na tattalin arziki, wanda ya kasance tun daga ƙarshen 1980s, yana ba da tsarin haraji mai tursasawa, yana mai da shi ƙofa mai kyau ga saka hannun jari na ketare cikin Tarayyar Turai.
Me yasa Madeira? Wurin Dabarun EU tare da Mahimman Fa'idodi
A matsayin babban yanki na Portugal, Madeira yana jin daɗin samun cikakkiyar dama ga duk yarjejeniyoyin ƙasa da ƙasa na Portugal. Wannan yana nufin daidaikun mutane da kamfanoni masu rijista ko mazauna a Madeira suna amfana daga faɗuwar hanyar sadarwar Portugal ta yarjejeniyoyin ƙasa da ƙasa. MIBC don duk tasiri da dalilai ne - kamfani mai rijista na Portuguese.
MIBC tana aiki ƙarƙashin sahihanci kuma tsarin tallafi na EU (tare da cikakken sa ido), yana bambanta shi da sauran ƙananan hukunce-hukuncen haraji. OECD ta sami cikakkiyar karbuwa a matsayin kan-gaba, yankin ciniki na kyauta mai dacewa da EU kuma ba a haɗa shi cikin kowane jerin baƙaƙe na ƙasa da ƙasa.
Dalilin da yasa MIBCs ke jin daɗin ƙarancin kuɗin haraji shine saboda an san tsarin mulki azaman nau'in taimakon ƙasa wanda Hukumar EU ta amince da shi. Tsarin mulki yana bin ka'idodin OECD, BEPS da Dokokin Haraji na Turai.
Madeira yana ba da tsarin don:
- Fa'idodin Kasancewar Membobin EU: Kamfanoni a Madeira suna samun fa'idar aiki a cikin Ƙasar Memba ta EU da OECD, gami da lambobin VAT na atomatik don samun damar shiga cikin kasuwar Al'umma ta EU.
- Tsarin Shari'a Mai Karfi: Duk umarnin EU ya shafi Madeira, yana tabbatar da ingantaccen tsari da tsarin shari'a na zamani wanda ke ba da fifikon kariya ga masu saka jari.
- Ƙwararrun Ƙwararrun Ma'aikata da Ƙananan Kuɗi: Portugal da Madeira suna ba da ƙwararrun ƙwararrun ma'aikata, da tsadar farashin aiki idan aka kwatanta da sauran hukunce-hukuncen Turai.
- Zamantakewar Siyasa da Zamantakewa: Ana ɗaukar Portugal a matsayin ƙasa mai tsayayye a siyasance da zamantakewa, tana ba da ingantaccen yanayi don kasuwanci.
- Quality of Life: Madeira yana ba da kyakkyawan yanayin rayuwa tare da tsaro, yanayi mai laushi, da kyawun yanayi. Tana alfahari da ɗayan mafi ƙarancin tsadar rayuwa a cikin EU, matasa, ma'aikata masu harsuna da yawa (Turanci shine babban yaren kasuwanci), da filin jirgin sama na ƙasa da ƙasa tare da haɗin gwiwa mai ƙarfi zuwa Turai da sauran sassan duniya.
Tsarin Haraji Wanda MIBC ke bayarwa
MIBC tana ba da ingantaccen tsarin haraji ga kamfanoni:
- Rage Yawan Harajin Kamfanin: Adadin harajin kamfanoni na 5% akan samun kudin shiga mai aiki, EU ta ba da tabbacin har sai aƙalla ƙarshen 2028 (lura cewa saboda wannan tsarin tsarin tallafi ne na jiha, ana buƙatar sabuntawa ta EU a kowace shekara da yawa; An sabunta ta shekaru talatin da suka gabata, kuma ana ci gaba da tattaunawa da EU a halin yanzu). Wannan ƙimar ta shafi kuɗin shiga da aka samu daga ayyukan ƙasa da ƙasa ko alaƙar kasuwanci tare da wasu kamfanonin MIBC a cikin Portugal.
- Keɓewar Raba: Mutum ba mazaunin gida da masu hannun jarin kamfani ba an kebe su daga riƙe haraji kan kudaden da ake rabawa, muddin ba mazauna yankin ba ne a cikin 'blacklist' na Portugal.
- Babu Haraji akan Biyan Kuɗi na Duniya: Babu wani haraji da za a biya akan biyan kuɗin ruwa na duniya, kuɗin sarauta, da ayyuka.
- Samun damar Yarjejeniyar Haraji BiyuFa'ida daga babbar hanyar sadarwa ta Portugal ta Yarjejeniyar Haraji Biyu, rage lamunin haraji a kan iyakoki.
- Tsarin Shiga: Wannan tsarin yana ba da fa'idodi masu mahimmanci, gami da:
- Keɓancewa daga riƙe haraji akan rabon rabon (bisa wasu sharuɗɗa).
- Keɓancewa akan ribar babban kuɗin da ƙungiyar MIBC ta samu (tare da mafi ƙarancin ikon mallakar kashi 10% na tsawon watanni 12).
- Keɓance kan siyar da rassa da ribar babban jari da aka biya ga masu hannun jari daga siyar da kamfanin na MIBC.
 
- Keɓewa Daga Sauran Haraji: Ji daɗin keɓancewa daga harajin hatimi, harajin dukiya, harajin canja wurin dukiya, da ƙarin kuɗin yanki / gunduma (har zuwa iyakance 80% akan kowane haraji, ma'amala, ko lokaci).
- Kariyar Zuba JariFa'ida daga yarjejeniyar kariyar saka hannun jarin Portugal da aka sanya hannu (wanda, daga kwarewar da ta gabata, an mutunta su).
Wadanne ayyuka ne MIBC ke rufewa?
MIBC ya dace da ayyuka da yawa, gami da kasuwanci, masana'antu, da masana'antu masu alaƙa da sabis, da jigilar kaya. Kasuwanci a cikin kasuwancin e-business, sarrafa kayan fasaha, ciniki, jigilar kaya, da jirgin ruwa na iya haɓaka waɗannan fa'idodin musamman.
Dubi nan don ƙarin bayani.
Muhimman Sharuɗɗa don Kafa Kamfanin MIBC
Don kafa kamfani a cikin MIBC, dole ne a cika wasu sharuɗɗa:
- Lasisi na Gwamnati: Dole ne kamfanin MIBC ya sami lasisin gwamnati daga wurin Sociedade de Desenvolvimento da Madeira (SDM), mai ba da izini na hukuma na MIBC.
- Mayar da hankali Ayyukan Ƙasashen Duniya: Rage harajin kuɗin shiga na kamfanoni na 5% ya shafi kudaden shiga da aka samu daga ayyukan ƙasa da ƙasa (a wajen Portugal) ko kuma daga alaƙar kasuwanci tare da wasu kamfanonin MIBC a cikin Portugal.
- Kudin shiga da aka samu a Portugal zai kasance ƙarƙashin ma'auni na ƙimar da ya dace da inda aka gudanar da kasuwancin - duba nan don rates.
 
- Kyautar Haraji ta Babban Haraji: Wannan keɓancewa akan siyar da hannun jari a cikin kamfanin MIBC baya shafi masu hannun jari waɗanda ke zaune a Portugal ko kuma a cikin 'takar haraji' (kamar yadda Portugal ta bayyana).
- Keɓe Harajin Dukiya: Keɓancewa daga Harajin Canja wurin Gidaje (IMT) da Harajin Dukiya na Municipal (IMI) ana ba da shi don kadarorin da aka yi amfani da su na kasuwanci na kamfani.
Bukatun abu
Wani muhimmin al'amari na tsarin MIBC shine bayyanannen ma'anarsa na buƙatun abubuwa, da farko an mai da hankali kan ƙirƙirar ayyuka. Waɗannan buƙatun sun tabbatar da kamfanin yana da ingantaccen tattalin arziki a Madeira kuma ana iya tabbatar da shi a matakai daban-daban:
- Bayan Incorporation: A cikin farkon watanni shida na aiki, kamfanin MIBC dole ne ko dai:
- Hayar aƙalla ma'aikaci ɗaya kuma ku ɗauki mafi ƙarancin saka hannun jari na € 75,000 a cikin ƙayyadaddun kadarorin (na zahiri ko maras tushe) a cikin shekaru biyu na farko na aiki, KO
- Hayar ma'aikata shida a cikin farkon watanni shida na aiki, keɓe su daga mafi ƙarancin jari na € 75,000.
 
- Tushen ci gaba: Dole ne kamfani ya ci gaba da kula da aƙalla ma'aikaci na cikakken lokaci akan lissafin albashinsa, biyan harajin samun kuɗin shiga na Portuguese na sirri da tsaro na zamantakewa. Wannan ma'aikaci na iya zama Darakta ko Memba na kamfanin MIBC.
Don Allah a karanta nan don ƙarin cikakkun bayanai kan nau'in saka hannun jari da sauran bayanai akan buƙatun abubuwan.
Rufe fa'idodi
Matsakaicin kudin shiga mai haraji ya shafi kamfanoni a cikin MIBC don tabbatar da rarraba fa'idodi daidai gwargwado, musamman ga manyan kamfanoni. Adadin harajin kamfanoni na kashi 5% ya shafi kudin shiga mai haraji har zuwa wani rufi, wanda adadin ayyukan kamfani da/ko saka hannun jari ke kayyade - duba teburin da ke ƙasa don cikakkun bayanai:
| Kirkirar Aiki | Investarancin Zuba Jari | Matsakaicin Kudin Haraji don Rage Kuɗi | 
| 1 - 2 | €75,000 | € 2.73 miliyan | 
| 3 - 5 | €75,000 | € 3.55 miliyan | 
| 6 - 30 | N / A | € 21.87 miliyan | 
| 31 - 50 | N / A | € 35.54 miliyan | 
| 51 - 100 | N / A | € 54.68 miliyan | 
| 100 + | N / A | € 205.50 miliyan | 
Baya ga wannan rufin kudin shiga na harajin da ke sama, iyaka na biyu ya shafi. Fa'idodin haraji da aka bai wa kamfanonin MIBC - bambanci tsakanin adadin harajin kamfani na Madeira na yau da kullun (har zuwa 14.2% daga 2025) da ƙaramin harajin 5% da aka yi amfani da shi ga ribar haraji - ana kiyaye su a mafi ƙanƙancin adadin masu zuwa:
- 15.1% na yawan jujjuyawar shekara -shekara; KO
- 20.1% na abin da ake samu na shekara -shekara kafin riba, haraji, da amortization; KO
- 30.1% na farashin kwadago na shekara -shekara.
Duk wani kudin shiga da ake biyan haraji wanda ya zarce rufin daban-daban ana saka shi a ƙimar harajin kamfani na Madeira, wanda a halin yanzu ya kai 14.2% (daga 2025). Wannan yana nufin kamfani na iya samun ƙimar haraji mai inganci tsakanin kashi 5% zuwa 14.2% a ƙarshen kowace shekara ta haraji, gwargwadon ko sun zarce silin harajin da aka keɓe.
Shirya don Binciko Dama a Madeira?
Ƙirƙirar kamfani a Cibiyar Kasuwanci ta Duniya ta Madeira tana ba da shawara mai gamsarwa ga kasuwancin da ke neman kasancewar EU tare da fa'idodin haraji. Tare da ƙaƙƙarfan tsarin sa na tsari, kwanciyar hankali na tattalin arziki, da kyakkyawar rayuwa, Madeira yana ba da tushe mai ƙarfi ga ayyukan ƙasa da ƙasa.
Kuna son ƙarin koyo game da takamaiman buƙatun don nau'in kasuwancin ku, ko wataƙila ku sami taimako tare da tsarin haɗawa a Madeira? Tuntuɓi Dixcart Portugal don ƙarin bayani (shawara.portugal@dixcart.com).
 
		 
		

