Tarihi
Tsibirin Guernsey shine na biyu mafi girma na Tsibirin Channel, wanda ke cikin Tashar Ingilishi kusa da gabar Faransa ta Normandy. Bailiwick na Guernsey ya ƙunshi yankuna uku daban: Guernsey, Alderney da Sark. Guernsey shine tsibiri mafi girma kuma mafi yawan jama'a a cikin Bailiwick. Guernsey ya haɗu da yawancin abubuwa masu gamsarwa na al'adun Burtaniya tare da fa'idar zama a ƙasashen waje.
Guernsey mai cin gashin kanta ce daga Burtaniya kuma tana da majalisar da aka zaɓa ta demokraɗiyya wacce ke kula da dokokin tsibirin, kasafin kuɗi da matakan biyan haraji. 'Yancin doka da' yancin kai na nufin tsibirin na iya amsawa da sauri ga bukatun kasuwanci. Bugu da kari, ci gaban da aka samu ta hanyar majalisar da aka zaba ta hanyar dimokuradiyya, ba tare da jam’iyyun siyasa ba, yana taimakawa wajen samar da kwanciyar hankali na siyasa da tattalin arziki.
Guernsey - Ikon Ingantaccen Haraji
Guernsey babbar cibiyar hada -hadar kuɗi ce ta ƙasa da ƙasa tare da kyakkyawan suna da kyawawan ƙa'idodi:
- Babban adadin harajin da kamfanonin Guernsey ke biya shine sifili*.
- Babu harajin ribar jari, harajin gado, harajin da aka ƙara ko harajin hanawa.
- Harajin shigowa gabaɗaya ya kai kashi 20%.
*Gabaɗaya, ƙimar harajin kamfani da kamfanin Guernsey ke biya shine 0%.
Akwai wasu keɓaɓɓun keɓewa lokacin da ake biyan harajin 10% ko 20%. Da fatan za a tuntuɓi ofishin Dixcart a Guernsey, don ƙarin cikakkun bayanai: shawara.guernsey@dixcart.com.
Mazaunin Haraji da Fa'idodin Haraji Mai Muhimmanci
Mutumin da ke zaune, amma ba kawai ko babban mazaunin Guernsey ba, zai iya zaɓar a yi masa haraji a kan tushen samun kudin shiga na Guernsey kawai, ƙarƙashin ƙaramin caji na £ 40,000. A wannan yanayin duk ƙarin kuɗin shiga da aka samu a wajen Guernsey ba za a yi masa haraji a Guernsey ba.
A madadin haka, mutumin da ke zaune, amma ba kawai ko babban mazaunin Guernsey ba, zai iya zaɓar a yi masa haraji a kan kuɗin shigarsa na duniya.
Akwai tanadi na musamman ga waɗanda ke zaune a Guernsey kawai don dalilai na aiki.
Don dalilan harajin samun kudin shiga na Guernsey mutum yana 'mazaunin', 'mazaunin kawai' ko 'babban mazaunin' a Guernsey. Ma'anonin suna da alaƙa da adadin kwanakin da aka kashe a Guernsey yayin shekarar haraji kuma, a lokuta da yawa, suna da alaƙa da kwanakin da aka kashe a Guernsey a shekarun da suka gabata.
Ana samun madaidaitan ma'anoni da ƙimar harajin yanzu da alawus akan buƙata.
Harajin Haraji mai jan hankali ga daidaikun mutane
Guernsey yana da nasa tsarin haraji ga mazauna. Mutane daban-daban suna da izinin biyan haraji na £ 13,025. Ana sanya harajin shigowa akan samun kudin shiga fiye da wannan adadin a ƙimar 20%, tare da alawus na karimci.
'Mazauna na asali' da 'mazaunin mazaunin kawai' suna da alhakin harajin samun kudin shiga na Guernsey akan kudaden shigarsu na duniya.
Ana biyan haraji ga 'mazaunin kawai' akan kuɗin shigarsu na duniya ko za su iya zaɓar a yi musu haraji a kan tushen samun kudin shiga na Guernsey kawai kuma su biya daidaitaccen cajin shekara -shekara na £ 40,000.
Mazauna Guernsey da ke faɗuwa a ƙarƙashin ɗayan rukunin mazaunin gida uku da ke sama na iya biyan harajin kashi 20% akan kuɗin shiga na Guernsey kuma suna ɗaukar nauyin abin da ba tushen Guernsey na samun kudin shiga a ƙimar £ 150,000 OR iyakance abin dogaro kan samun kudin shiga na duniya aƙalla £ 300,000.
Sabbin mazauna Guernsey, waɗanda ke siyan kadarar 'kasuwa', za su iya cin moriyar harajin £ 50,000 a kowace shekara akan tushen samun kudin shiga na Guernsey a shekarar isowa da shekaru uku masu zuwa, muddin adadin Dokar Takaddun da aka biya, dangane zuwa siyan gidan, aƙalla £ 50,000.
Tsibirin yana ba da iyakokin haraji masu kayatarwa kan adadin harajin samun kudin shiga da mazauna ke biya kuma yana da:
- Babu babban jari da ke samun haraji
- Babu haraji na dukiya
- Babu gado, dukiya ko harajin kyauta
- Babu VAT ko harajin tallace -tallace
Iƙaura zuwa Guernsey
Waɗannan mutanen gaba ɗaya basa buƙatar izini daga Hukumar Iyakokin Guernsey don ƙaura zuwa Bailiwick na Guernsey:
- Jama'ar Burtaniya.
- Sauran ƙasashe membobin ƙasashe na yankin tattalin arzikin Turai da Switzerland.
- Sauran 'yan ƙasa waɗanda ke da mazaunin dindindin (kamar izinin mara iyaka don shiga ko zama a Bailiwick na Guernsey, United Kingdom, Bailiwick na Jersey ko Tsibirin Mutum) a cikin sharuɗɗan Dokar Shige da Fice ta 1971.
Mutumin da ba shi da ikon atomatik don zama a Guernsey dole ne ya faɗi cikin ɗayan nau'ikan da ke ƙasa:
- Ma'aurata/abokin tarayya na ɗan ƙasar Biritaniya, ɗan ƙasar EEA ko mutumin da ke zaune.
- Mai saka jari
- Mutumin da ke da niyyar kafa kansu cikin kasuwanci.
- Marubuci, ɗan wasa ko mawaki.
Duk wani mutum da ke son ƙaura zuwa Bailiwick na Guernsey dole ne ya sami izinin shiga (visa) kafin isowar sa. Dole ne a nemi izinin shiga ta hannun wakilin Ofishin Jakadancin Burtaniya a cikin ƙasar da mutum yake zaune. Tsarin farko gabaɗaya yana farawa tare da aikace -aikacen kan layi ta gidan yanar gizon Ofishin Cikin Gida na Burtaniya.
Dukiya a Guernsey
Guernsey yana aiki da kasuwar kadada biyu. Mutanen da ba su fito daga Guernsey ba za su iya zama cikin kadarar kasuwa kawai (sai dai idan suna da lasisin aiki), wanda galibi ya fi tsada fiye da dukiyar kasuwa ta gida.
Waɗanne fa'idodi Guernsey ke bayarwa?
- location
Tsibirin yana kusan mil 70 daga gabar kudu maso gabashin Ingila da ɗan tazara kaɗan daga gabar arewa maso yamma ta Faransa. Tana da nisan mil 24 na kyakkyawan filin karkara, bakin teku mai ban mamaki da sauyin yanayi, ladabi na Tekun Gulf.
- Tattalin Arziki
Guernsey yana da tsayayyen tattalin arziƙi:
- Ƙananan tsarin haraji wanda ya dace da ƙa'idodin ƙasashen duniya
- Babban darajar AA+
- Sabis na ƙwararrun ajin duniya tare da hanyar sadarwa ta duniya
- Halin kasuwanci tare da samun sauƙin shiga ga masu yanke shawara na gwamnati
- Haɗa kai tsaye zuwa filayen jirgin saman London
- Partangare na sterling zone
- Tsarin doka mai girma
- Quality of Life
Guernsey ya shahara saboda annashuwa, madaidaicin matsayin rayuwa da daidaitaccen aikin rayuwa. Ana samun fa'idodi masu zuwa:
- Yankuna masu fa'ida masu yawa masu kyau don zaɓar daga
- Wuri mai aminci da kwanciyar hankali don zama
- Ayyuka masu ƙarfi na "birni" ba tare da lalacewar tafiye-tafiye ko rayuwa cikin birni ba
- Tsarin ilimin farko da ingantaccen kula da lafiya
- Peter Port, ɗaya daga cikin mafi kyawun garuruwan tashar jiragen ruwa na Turai
- Yankunan rairayin bakin teku masu ban sha'awa, bakin teku mai ban mamaki da ƙauyen gari
- Gidan cin abinci mai inganci
- Abubuwan albarkatun ƙasa na tsibirin suna ba da dama ga ayyukan nishaɗi da na wasanni
- Ƙarfi mai ƙarfi na al'umma tare da ruhun sadaka
- Hanyoyin sufuri
Tsibirin yana mintuna arba'in da biyar ne kawai daga London ta jirgin sama kuma yana da ingantattun hanyoyin sufuri zuwa manyan filayen jirgin saman Burtaniya guda bakwai, wanda ke ba da damar samun sauƙin shiga Turai da ƙasashen duniya.
Menene Sark yayi?
Baya ga Guernsey, tsibirin Sark ya faɗi a cikin Bailiwick na Guernsey. Sark ƙaramin tsibiri ne (murabba'in murabba'in 2.10) wanda ke da yawan jama'a kusan 600 kuma ba shi da safarar motoci.
Sark yana ba da salon rayuwa mai annashuwa da sauƙi da ƙarancin tsarin haraji. Harajin kan kowane mazaunin balagagge, alal misali, an saka shi akan £ 9,000.
Akwai dokoki waɗanda ke ƙuntata ayyukan wasu gidaje.
Bugu da ari, Information
Don ƙarin bayani kan ƙaura zuwa Guernsey don Allah tuntuɓi ofishin Dixcart a Guernsey: shawara.guernsey@dixcart.com. A madadin haka, da fatan za a yi magana da adireshin Dixcart da kuka saba.
Dixcart Trust Corporation Limited, Guernsey: Cikakken Lasisin Fiduciary wanda Hukumar Sabis na Kuɗi ta Guernsey ta bayar.
Lambar kamfani mai rijista ta Guernsey: 6512.