Samar da Mafi kyawun Tsarin Hayar Jirgin Sama Masu Zaman Kansu na Cyprus VAT
A cikin 'yan shekarun nan, Cyprus ta zama babban wuri ga Babban-Net-Worth Individuals (HNWIs) da ke saye ko ba da hayar jirgin sama. Wannan ya faru ne saboda tsarin bayar da hayar mai kyan gani da ake samu sakamakon sunan hukuma mai suna VAT Aircraft Leasing Scheme (VALS), wanda ke ba da ƙwaƙƙwaran VAT.
Muhimman Fasaloli da Fa'idodin Tsarin:
Mallaka da Hayar: Jirgin mai zaman kansa dole ne ya kasance mallakar wani kamfani na VAT mai rijista na Cyprus (Mai Lessor) kuma a ba shi hayar ga mutum na zahiri ko na shari'a da aka kafa ko mazaunin Cyprus, muddin ba su da hannu cikin ayyukan kasuwanci (Masu haya).
Rage darajar VAT: A ƙarƙashin VALS, ana iya rage ƙimar VAT sosai. Ana ƙididdige VAT bisa adadin lokacin da jirgin ke tashi a cikin sararin samaniyar EU, kuma an ƙayyade wannan da abubuwa biyu: nau'in jirgin da na biyu, matsakaicin nauyin tashi.
Ajiye Sauƙaƙe: Babu wani buƙatu don adana cikakkun bayanai, kamar littattafai, don dalilai na VAT.
Ƙimar Haraji na Ƙungiya mai ban sha'awa: Cyprus tana alfahari da ƙimar harajin kamfanoni na kashi 12.5 kawai. Lokacin da aka haɗa shi da ƙimar VAT ta musamman, wannan ya sa tsarin ya zama mafi burgewa a cikin EU.
Rijistar Jirgin Sama na Duniya: Za a iya yin rajistar jirgin mai zaman kansa a ƙarƙashin kowace rajistar Jirgin sama ta ƙasa da ƙasa, kuma ba a buƙatar a jera shi a ƙarƙashin Rajistan Jirgin saman Cyprus.
Bukatun Gudanarwa:
Kamar yadda ake tsammani, tanadin VAT da shirin ya bayar ya zo da takamaiman ka'idojin cancanta. A Dixcart, ƙungiyar ƙwararrun mu sun ƙware a cikin waɗannan buƙatun kuma za su goyi bayan ku gabaɗayan tsari don tabbatar da cikakken bin ka'idoji.
Babban abin da ake buƙata na cancanta shi ne samun izini kafin lokaci daga Kwamishinan VAT. Ana ba da wannan amincewa bisa ga shari'a, kuma Kwamishinan VAT yana da haƙƙin ƙi duk wani aikace-aikacen.
Kamar yadda aka bayyana a sama, akwai ƙarin ƙa'idodin cancanta da za a yi la'akari da su. Ƙungiyarmu tana nan a hannu don tabbatar da an cika cikakkiyar yarda a ƙarƙashin ƙa'idodin gida da EU.
Idan kuna son tattauna cikakken jerin buƙatun tare da memba na ƙungiyarmu don Allah a sanar da mu ta hanyar tuntuɓar mu ta gidan yanar gizon mu (www.dixcartairmarine.com) ko ta hanyar imel (shawara.cyprus@dixcart.com). Kullum muna farin cikin taimaka inda za mu iya.
Ta yaya Dixcart zai iya taimakawa?
A Dixcart muna da fiye da shekaru 50 na gwaninta taimaka wa abokan ciniki masu zaman kansu kafa da sarrafa kamfanoni da tsarin duniya. Tawagar a Cyprus tana shirye don jagorantar ku ta kowane mataki na tsari. Da ke ƙasa akwai bayyani na cikakkiyar sabis ɗin da muke bayarwa daga ofishinmu na Cyprus:
- Ƙirƙira, gudanarwa, da gudanarwa na Kamfanonin Cyprus (misali, Kamfanonin Masu Rarraba da Masu Rarraba)
- Ƙirƙirar yarjejeniyar haya
- Tabbatar da kafin amincewa daga Kwamishinan VAT
- Gudanar da shigo da jiragen sama zuwa Cyprus da kuma taimakawa tare da izinin kwastam
- Cikakken himma don tabbatar da cikakken bin ka'idodin gida
- Samar da wasu hidimomin gudanarwa iri-iri
Idan kuna la'akari da siyan jirgin sama kuma kuna sha'awar kyawawan damar tsara tsarin da ake samu a Cyprus, mu tawagar yana nan don taimaka muku.