Tushen Haraji na Haraji a Malta - Ƙaramin Canji

Gwamnatin Maltese ta gabatar da sauye -sauye a kan tsarin aikawa da haraji a ranar 1 ga Janairun 2018.

Tarihi

Malta tana ba da tsarin bayar da kuɗaɗe mai kayatarwa, inda ake biyan harajin mazaunin da ba mazaunin gida ba a kan kudin shiga na ƙasashen waje idan aka karɓi wannan kudin shiga a Malta ko aka samu ko ya taso a Malta.

Canjin Haraji ga Mazaunan da Ba Mazauni ba

Canje -canje, wanda aka gabatar a farkon 2018, yana nufin cewa mutanen da ke zama a cikin al'ada a Malta, amma ba su zama a can ba, na iya zama ƙarƙashin biyan mafi ƙarancin adadin harajin shekara -shekara a Malta, saƙa a €5,000.

Ana biyan harajin idan wanda ba mazaunin gida ba:

  • baya shiga cikin makirci kamar 'The Residence Program', 'Global Residence Program' da/or 'Malta Retirement Program', wanda ke ƙayyade mafi ƙarancin harajin da ake biya; da kuma
  • yana samun aƙalla € 35,000 na kudin shiga daga wajen Malta (ko makamancinsa a wani waje). Dangane da ma’aurata, ana la’akari da jimlar kudin shiga.

Lissafin Adadin Haraji da Za a Biya

Don lissafin harajin da za a biya, ana ɗaukar harajin mutum da aka biya a Malta, gami da harajin hanawa. Harajin ribar babban birnin, ba a haɗa shi ba.

Idan samun kudin shiga na wanda ba mazaunin gida ba a cikin kowace shekara ta haraji guda ɗaya ya haifar da alhakin harajin ƙasa da € 5,000, za a biya matsakaicin harajin € 5,000. Misali, idan mutum zai iya biyan € 3,000 akan kudin shiga da ya taso ko ya samu a Malta, za a buƙaci su 'biya' harajin ta ƙarin € 2,000.

Banda ga dokar da ke sama akwai idan wanda ba mazaunin gida ko wanda ba mazaunin gida ba zai iya tabbatar da cewa harajin kan kuɗin shiga ko babban birnin ƙasar, wanda ya taso a wajen Malta, zai kasance ƙasa da € 5,000. Dangane da Kwamishinan Haraji, za a iya amincewa da alhakin harajin a ƙaramin matakin fiye da specified 5,000 da aka ƙayyade.

Harajin Zero akan Samun Babban Hali A Waje na Malta

Babu canje -canje da aka gabatar ko aka gabatar dangane da harajin da ake biya akan ribar babban birnin da ya taso a wajen Malta.

Ko da kuwa ko an kawo wannan kudin shiga zuwa Malta ko a'a, BABU haraji ake biya.

Summary

Tushen aikawa da haraji a Malta ya kasance tsarin haraji mai kayatarwa ga mutanen da ke zaune amma ba mazauna cikin Malta ba.

An yi bitar tushen biyan kuɗin Maltese na haraji kuma yana iya haifar da biyan mafi girman harajin shekara na € 5,000. Wannan ya kasance ɗan ƙaramin adadin harajin da ake biya.

ƙarin Bayani

Idan kuna son ƙarin bayani tuntuɓi Jonathan Vassallo a ofishin Dixcart a Malta: shawara.malta@dixcart.com ko magana da tsohuwar Dixcart.

Dixcart Management Malta Limited Lasisi mai iyaka: AKM-DIXC

Koma zuwa Lissafi