Madadin Zuba Jari - Fa'idodin Tallafin Kashi na Maltese

Mahimman bayanai Game da Malta

  • Malta ta zama ƙasa memba ta EU a cikin Mayu 2004 kuma ta shiga Yankin Yuro a 2008.
  • Turanci ana magana da rubutu sosai a Malta kuma shine babban yaren kasuwanci.

Abubuwan Da Ke Taimakawa Ga Ribar Gasa ta Malta

  • Ingantacciyar doka da muhalli mai tsari tare da tsarin majalisa daidai da Dokokin EU. Malta ta ƙunshi tsarin shari'a biyu: dokar farar hula da ka'ida ta gama gari, kamar yadda dokar kasuwanci ta dogara da ka'idodin dokar Ingilishi.
  • Malta alfahari da wani babban matakin ilimi tare da digiri wakiltar wani giciye-sashe na daban-daban darussa alaka da kudi ayyuka. Ana ba da takamaiman horo kan ayyukan kuɗi a matakai daban-daban na gaba da sakandare da manyan makarantu. Aikin lissafin kuɗi yana da kyau a tsibirin. Akawu ko dai sun kammala karatun jami'a ko kuma suna da ƙwararrun ƙwararrun akawu (ACA/ACCA).
  • Mai aiwatar da tsarin aiki wanda ke da kusanci sosai da tunanin kasuwanci.
  • Samar da sararin ofishi mai inganci don haya akan farashi mai rahusa fiye da na Yammacin Turai.
  • Ci gaban Malta a matsayin cibiyar hada-hadar kudi ta duniya yana nunawa a cikin kewayon hidimomin kudi da ake samu. Haɓaka ayyukan tallace-tallace na gargajiya, bankuna suna ƙara bayarwa; banki masu zaman kansu da saka hannun jari, kuɗin aikin, lamuni da aka haɗa, baitulmali, tsarewa, da sabis na ajiya. Malta kuma tana karbar bakuncin cibiyoyi da yawa waɗanda suka ƙware a samfuran da suka danganci kasuwanci, kamar tsarin kuɗin ciniki, da ƙira.
  • Matsakaicin lokacin Maltese yana da sa'a ɗaya gabanin Lokacin Ma'anar Greenwich (GMT) da sa'o'i shida gabanin Ma'auni na Gabashin Amurka (EST). Don haka ana iya gudanar da harkokin kasuwancin ƙasa da ƙasa lafiya.
  • Ka'idojin Ba da Rahoton Kuɗi na Ƙasashen Duniya, kamar yadda EU ta karbe, suna da tushe cikin dokokin kamfani kuma suna aiki tun 1997, don haka babu buƙatun GAAP na gida don mu'amala da su.
  • Tsarin haraji mai fa'ida sosai, har ila yau ga ƴan ƙasar waje, da kuma hanyar sadarwa mai faɗi da girma mai girma.
  • Babu hani kan ba da izinin aiki ga waɗanda ba EU ba.

Tallafin Kashi na Malta: Asusun Masu saka hannun jari na Kwararru (PIF)

Dokokin Malta ba ta nufin kuɗaɗen shinge kai tsaye. Koyaya, kuɗaɗen shinge na Malta suna da lasisi azaman Asusun Investor Funds (PIFs), tsarin saka hannun jari na gamayya. Kudaden shinge a Malta galibi ana saita su azaman kamfanoni na saka hannun jari na buɗe ko rufe (SICAV ko INVCO).

Mulkin Malta Professional Investor Funds (PIFs) ya ƙunshi nau'i uku: (a) waɗanda aka haɓaka zuwa masu saka hannun jari masu cancanta, (b) waɗanda aka haɓaka zuwa masu saka hannun jari na musamman, da (c) waɗanda aka haɓaka zuwa ƙwararrun masu saka hannun jari.

Ana buƙatar wasu sharuɗɗa don cancanta a ƙarƙashin ɗaya daga cikin waɗannan nau'ikan guda uku don haka don samun damar saka hannun jari a cikin PIF. PIFs tsare-tsaren saka hannun jari ne na gamayya da aka tsara don ƙwararru da masu saka hannun jari masu ƙima tare da takamaiman matakin ƙwarewa da ilimi a cikin muƙamai daban-daban.

Ma'anar Mai Zuba Jari Mai cancanta

“Mai saka hannun jari masu cancanta” mai saka hannun jari ne wanda ya cika ma'auni masu zuwa:

  1. Zuba hannun jari mafi ƙanƙanta na EUR 100,000 ko daidai kuɗin sa a cikin PIF. Ba za a iya rage wannan saka hannun jari a ƙasan wannan ƙaramin adadin a kowane lokaci ta hanyar fanshi wani ɓangare ba; da kuma
  2. Ya bayyana a rubuce ga mai sarrafa asusun da PIF wanda ya ce mai saka jari yana sane da shi, kuma ya yarda da haɗarin da ke tattare da zuba jari da aka tsara; da kuma
  3. Ya gamsar da aƙalla ɗaya daga cikin masu zuwa:
  • Kamfanin jiki wanda ke da kadarorin da ya wuce EUR 750,000 ko wani bangare na rukunin da ke da kadarorin da ya wuce EUR 750,000 ko, a kowane hali, kudin daidai da shi; or
  • Ƙungiyar mutane ko ƙungiyoyi marasa haɗin gwiwa tare da kadarorin da suka wuce EUR 750,000 ko makamancin kuɗin; or
  • Amintacciya inda ƙimar ƙimar kadarorin amintaccen ya wuce EUR 750,000 ko kuma kuɗin daidai; or
  • Mutumin da dukiyarsa ko dukiyar haɗin gwiwa tare da matar sa ta haura Yuro 750,000 ko kuma kuɗin daidai; or
  • Babban ma'aikaci ko darakta na mai bada sabis ga PIF.

Menene Malta PIFs da ake Amfani da su kuma Menene Fa'idodin su?

Yawancin lokaci ana amfani da PIFs don tsarin asusun shinge tare da ƙayyadaddun kadarori da suka kama daga tsare-tsaren da za a iya canjawa wuri, ãdalci masu zaman kansu, kadarorin da ba za a iya motsi ba, da ababen more rayuwa. Hakanan ana amfani da su ta hanyar kudaden shiga cikin kasuwancin cryptocurrency.

PIFs suna ba da fa'idodi da yawa, gami da:

  • PIFs an yi niyya ne don ƙwararrun masu saka hannun jari ko masu kima don haka ba su da hani da aka saba sanyawa kan kuɗin dillalai.
  • Babu ƙuntatawa na saka hannun jari ko haɓaka kuma ana iya saita PIFs don riƙe kadari ɗaya kawai.
  • Babu wani buƙatu na nada majiɓinci.
  • Akwai zaɓin lasisi mai sauri, tare da izini a cikin watanni 2-3.
  • Za a iya sarrafa kansa.
  • Zai iya nada masu gudanarwa, manajoji, ko masu samar da sabis a kowace sahihan hurumi, membobin EU, EEA, da OECD.
  • Ana iya amfani da shi don saita kuɗin kuɗi na zahiri.

Hakanan akwai yuwuwar sake mallakar kuɗaɗen shinge na yanzu daga wasu yankuna zuwa Malta. Ta wannan hanyar, ana ci gaba da ci gaban asusun, saka hannun jari, da shirye-shiryen kwangila.

Malta Madadin Zuba Jari (AIF)

AIFs kuɗi ne na haɗin gwiwar saka hannun jari waɗanda ke tara jari daga masu saka hannun jari kuma suna da ƙayyadaddun dabarun saka hannun jari. Ba sa buƙatar izini ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarfafa Zuba Jari a cikin Tsarin Taimako (UCITS).  

A kwanan nan canja wurin madadin zuba jari Directive (AIFMD), ta hanyar gyare-gyare ga zuba jari Services Dokar da zuba jari Services Dokokin da kuma gabatar da reshen dokokin ya haifar da wani tsarin ga management da kuma sayar da wadanda ba UCITS kudi a Malta.

Iyalin AIFMD yana da faɗi kuma ya ƙunshi gudanarwa, gudanarwa, da tallace-tallace na AIFs. Koyaya, galibi ya ƙunshi izini, yanayin aiki, da wajibcin bayyana gaskiya na AIFMs da gudanarwa da tallatawar AIFs ga ƙwararrun masu saka hannun jari a duk cikin EU bisa kan iyaka. Waɗannan nau'ikan kuɗi sun haɗa da asusun shinge, asusu masu zaman kansu, kuɗaɗen gidaje, da kuɗaɗen babban kamfani.

Tsarin AIFMD yana ba da tsarin mulki mai sauƙi ko de minimis don ƙananan AIFMs. De minimis AIFMs manajoji ne waɗanda, kai tsaye ko a kaikaice, suna sarrafa fayil ɗin AIF waɗanda kadarorin da ke ƙarƙashin gudanarwa ba su wuce adadin masu zuwa ba:

1) €100 miliyan; or

2) € 500 miliyan don AIFMs masu sarrafa AIFs marasa amfani kawai, ba tare da haƙƙin fansa da za a iya amfani da su a cikin shekaru biyar daga farkon zuba jari a kowane AIF.

A de minimis AIFM ba zai iya amfani da haƙƙin fasfo na EU da aka samo daga tsarin AIFMD ba.

Duk da haka, duk wani AIFM wanda kadarorinsa a ƙarƙashin gudanarwa sun faɗi ƙasa da maƙasudin da ke sama, na iya har yanzu ficewa cikin tsarin AIFMD. Wannan zai sanya shi ƙarƙashin duk wajibai da suka shafi cikakken AIFMs kuma ya ba shi damar yin amfani da haƙƙin fasfo na EU da aka samu daga AIFMD.

ƙarin Bayani

Idan kuna buƙatar ƙarin bayani game da PIFs da AIF a Malta, da fatan za a yi magana da Jonathan Vassalloshawara.malta@dxcart.com, a ofishin Dixcart da ke Malta ko kuma zuwa lambar Dixcart da kuka saba.

Guernsey ESG Kudaden Zuba Jari masu zaman kansu - Tasirin Zuba Jari da Amincewar Asusun Green

Maudu'i Mai Mahimmanci

'Invironmental Social and Governance Investing' shi ne babban jigon magana a duka May 2022 Guernsey Fund Forum (Darshini David, Marubuci, Tattalin Arziki da Watsa Labarai), da taron MSI Global Alliance (Sofia Santos, Lisbon School of Economics and Management), wanda Hakanan ya faru Mayu 2022.

Dalilin ESG ya zama babban rafi shine kasuwanci ne don haka yana da mahimmancin tattalin arziki. Har ila yau, yana ba da damar masu zuba jari masu basira, masu kula da zuba jari, masu ba da shawara na zuba jari, ofisoshin iyali, masu zaman kansu da jama'a don cin gajiyar kudi ta hanyar jefa kuri'a na kudi a kamfanonin da ke neman inganta matsayin duniya.

Sakamakon wannan Trend Zuba Jari

Muna ganin bangarori biyu na ayyukan da waɗannan hanyoyin saka hannun jari ke tafiyar da su;

  1. Abokan ciniki waɗanda ke ɗaukar matsayi na ESG, a cikin ɗakunan saka hannun jarin da suke gudanarwa, a cikin kamfanoni da kuɗi waɗanda ke da takaddun shaidar ESG waɗanda abokan cinikin ke da alaƙa ta musamman ga,
  2. Abokan ciniki suna kafa tsarin ba da izini don ƙirƙirar dabarun ESG da aka keɓance wanda ke rufe takamaiman takamaiman yanki na ESG / tasirin saka hannun jari.

Halin farko gabaɗaya ana kula dashi sosai, tare da ƙwararrun ESG na ciki da manajan saka hannun jari na ɓangare na uku suna ba da shawarwarin daidaito da asusu.

Na biyu Trend da Guernsey PIFs

Halin na biyu ya fi ban sha'awa kuma sau da yawa ya haɗa da kafa tsarin tsari na musamman, wanda zai iya zama asusun rajista da tsarawa, don ƙananan masu zuba jari (masu kasa da 50). Asusun Guernsey Masu Zaman Kansu (PIF) ya dace da waɗannan sabbin dabarun dabarun ESG.

Musamman, muna ganin ofishin iyali da masu saka hannun jari masu zaman kansu tare da takamaiman takamaiman yanki na sha'awar saka hannun jari na ESG, waɗanda kawai ba a biya su ta hanyar babban rafi na ESG ba.

Guernsey Green Asusun Amincewa

Guernsey ESG PIFs kuma na iya neman takardar izinin Guernsey Green Fund.

Manufar Guernsey Green Fund ita ce samar da dandamali wanda za a iya sanya hannun jari a cikin yunƙurin kore iri-iri. Wannan yana haɓaka damar masu saka hannun jari zuwa koren saka hannun jari, ta hanyar samar da samfur amintacce kuma tabbatacce wanda ke ba da gudummawa ga manufar da aka amince da ita ta duniya na rage lalacewar muhalli da sauyin yanayi.

Masu saka hannun jari a cikin Asusun Green na Guernsey suna iya dogaro da sunan Green Fund, wanda aka tanadar ta hanyar bin ka'idodin Guernsey Green Fund Dokokin, don gabatar da wani tsari wanda ya dace da ƙaƙƙarfan ƙa'idodin cancantar saka hannun jari kuma yana da haƙiƙan kyakkyawan sakamako ga duniyar duniya. muhalli.

ƙarin Bayani

Don ƙarin bayani game da saka hannun jari na ESG ta hanyar tsarin da ba a sani ba, Guernsey Asusun Zuba Jari masu zaman kansu da takardar shaidar Guernsey Green Fund da fatan za a tuntuɓi: Steve da Jersey, a cikin ofishin Dixcart a Guernsey: shawara.guernsey@dixcart.com.

Dixcart yana da lasisi a ƙarƙashin Kariyar Masu saka hannun jari (Bailiwick na Guernsey) Dokar 1987 don ba da sabis na gudanarwa na PIF, kuma yana riƙe da cikakken lasisin aminci wanda Hukumar Ayyukan Kuɗi ta Guernsey ta bayar.

Alemania

Hijira na Kamfanonin Gudanar da Asusun - Maganin Saurin Saurin Guernsey

Gaskiya ta Duniya

Binciken kasa-da-kasa na ci gaba da bin diddigin ka'idodin nuna gaskiya da tsarin kudi ta OECD da FATF, ya kawo ci gaban maraba da matsayin duniya amma a lokaci guda, ya nuna gazawa a wasu fannoni.

Wannan na iya haifar da lamuran biyan kuɗi don shirye -shiryen da ke akwai da damuwar masu saka jari don tsarin da ke aiki daga wasu yankuna. A wani lokaci, saboda haka, akwai buƙatar ƙaura ayyukan kuɗi zuwa mafi dacewa da madaidaicin iko.

Maganin Kamfanonin Guernsey na Asusun Zuba Jari

A ranar 12 ga Yuni 2020, Hukumar Kula da Ayyukan Kuɗi ta Guernsey (GFSC) ta gabatar da tsarin lasisi mai sauri don manajojin saka hannun jari na ƙasashen waje (waɗanda ba Guernsey) ba.

Maganin hanzari yana ba da damar kamfanonin sarrafa asusu na ƙasashen waje su yi ƙaura zuwa Guernsey kuma su sami lasisin kasuwancin saka hannun jari da ake buƙata a cikin kwanakin kasuwanci 10 kawai. A matsayin madadin, sabon kamfani na gudanarwa na Guernsey shima za'a iya kafawa da lasisi a cikin kwanakin kasuwanci 10, a ƙarƙashin tsarin mulki ɗaya.

An haɓaka mafita mai sauri don mayar da martani ga adadi mai yawa na tambayoyi daga manajojin kuɗin ƙasashen waje, suna fatan kafa kuɗi a Guernsey, ko ta ƙaura daga manajojin asusu na ƙasashen waje ko kafa sabbin kuɗi waɗanda ke buƙatar manajojin asusun Guernsey.

Me yasa Guernsey?

  • Amincewa - Manajojin kuɗi suna jan hankalin Guernsey saboda ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan doka, fasaha, da ayyukan sabis na ƙwararru, tare da zaɓin manyan lauyoyi masu inganci, kamfanonin gudanar da asusu da daraktocin gida. Bugu da kari, Guernsey yana cikin Tarayyar Turai, kuma shine FATF da OECD “fararen da aka jera” don fayyace haraji da daidaitattun matakan biyan haraji.
  • Yarda da Ƙasa - Guernsey ya gabatar da doka don biyan buƙatun EU akan kayan tattalin arziki. Wannan doka ta buƙaci manajojin asusu don aiwatar da manyan ayyukan samar da kuɗin shiga a cikin ikon su na mazaunin haraji. Ababen more rayuwar sabis na kuɗi na Guernsey da tsarin ƙa'ida yana nufin cewa manajojin asusun da aka kafa a tsibirin suna iya biyan buƙatun kan abubuwan tattalin arziki. Dokar Guernsey mai ƙarfi duk da haka daidaitaccen tsari na manajojin asusu da tsararrakin tsarinta da martabarsa a matsayin jagorar duniya a cikin madaidaitan masu zaman kansu suma sune mabuɗin shaharar Guernsey.
  • Experience - Masu gudanar da asusu da masu binciken kudi a Guernsey suna da ƙwarewa mai yawa a cikin aiki tare da ƙasashen waje waɗanda ba Guernsey ba. Shirye-shiryen da ba na Guernsey ba, wanda aka aiwatar da wani bangare na gudanarwa, gudanarwa ko tsarewa a Guernsey, yana wakiltar ƙimar kadarar kuɗi na fam biliyan 37.7 a ƙarshen 2020, kuma yanki ne na haɓaka.
  • Sauran mafita mai sauri - Zaɓin saurin-sauri ga manajojin kuɗin ƙasashen waje baya ga hanyoyin lasisin hanzarin hanzarin da ke akwai don manajojin Guernsey na kuɗin Guernsey (suma kwanakin kasuwanci 10). Hakanan akwai zaɓi mai sauri don yin rijistar kuɗin Guernsey a cikin ranakun kasuwanci 3 don kuɗin rajista, da ranar kasuwanci 1 don kuɗin saka hannun jari (PIFs) da Manajan PIF.

Masu Gudanar da Asusun Dixcart (Guernsey) Limited yana aiki tare tare da mashawarcin shari'a na Guernsey, don sauƙaƙe ƙaura da samar da ingantaccen tallafi mai gudana da sabis na gudanarwa don tabbatar da bin ƙa'idodin ƙa'idodi, kayan tattalin arziki, da mafi kyawun aiki.

ƙarin Bayani

Don ƙarin bayani game da saurin bin diddigin kuɗi zuwa Guernsey, tuntuɓi Steven da Jersey a ofishin Dixcart a Guernsey: shawara.guernsey@dixcart.com

Takaitaccen Asusun Guernsey

A matsayin ƙarin mataimaki ga bayananmu game da gabatar da sabbin hanyoyin Asusun Zuba Jari guda biyu (PIF) a Guernsey (cancantar Mai saka jari mai zaman kansa da Dangantakar Iyali);

Jagorar Sauri zuwa Dokokin Sabuwar Asusun Zuba Jari na Guernsey (PIF) (dixcart.com)

Asusun masu saka hannun jari masu zaman kansu (PIF) Guernsey Private Investment (dixcart.com)

An ba da taƙaitaccen bayani a ƙasa akan hanyoyi uku don kafa PIF kuma, don cikawa, bayanai iri ɗaya don rijista da kudaden izini.

* Nau'in mahaɗan mai sassauƙa: kamar kamfani mai iyaka, Hadin gwiwa mai iyaka, Kamfanin Cell mai kariya, Kamfanin Cell Incorporated da sauransu.
** Ba a ba da mahimmin ma'anar 'dangantakar dangi' ba, wanda zai iya ba da damar yin ɗimbin yawa na dangantakar dangi na zamani da ƙa'idodin iyali.

Ƙarin bayani:

An yi rajista da izini - a cikin tsare -tsaren saka hannun jari na gama -gari yana da alhakin wanda aka zaɓa manaja (mai gudanarwa) ya ba da garanti ga GFSC wanda ya dace a yi taka tsantsan. A gefe guda, tsare-tsaren saka hannun jari na gama gari suna ƙarƙashin tsarin aikace-aikace na matakai uku tare da GFSC inda a cikin wannan ake yin himma.

Azuzuwan asusu masu izini:

Class A -tsare-tsaren tsare-tsaren da suka dace da ƙa'idodin Tsarin Tsarin Jarin GFSCs don haka ya dace da siyarwa ga jama'a a Burtaniya.

Class B - GFSC ta tsara wannan hanya don samar da sassauci ta hanyar barin GFSC ta nuna wani hukunci ko hankali. Wannan saboda wasu tsare-tsaren sun fito ne daga kudaden siyarwar da aka yi niyya ga jama'a ta hanyar kuɗin hukumomi zuwa asusu mai zaman kansa wanda aka kafa kawai a matsayin abin hawa don saka hannun jari ta wata ƙungiya guda ɗaya, kuma manufofin saka hannun jarin su da bayanan haɗarin su iri ɗaya ne. Dangane da haka, ƙa'idodin ba su haɗa da takamaiman saka hannun jari, aro da ƙuntata shinge ba. Wannan kuma yana ba da damar yuwuwar sabbin samfura ba tare da buƙatar gyara ƙa'idar Hukumar ba. Manufofin Class B yawanci ana nufin masu saka hannun jari ne na hukumomi.

Darasi na Q - An tsara wannan makircin don zama takamaiman kuma an yi niyya ne ga ƙwararrun masu saka hannun jari masu ƙarfafa ƙira. Don haka, yarda da wannan makirci ya fi mai da hankali kan bayyana haɗarin da ke cikin abin hawa da sauran azuzuwan. 

Dixcart yana da lasisi a ƙarƙashin Kariyar Masu saka hannun jari (Bailiwick na Guernsey) Dokar 1987 don ba da sabis na gudanarwa na PIF, kuma yana riƙe da cikakken lasisin aminci wanda Hukumar Ayyukan Kuɗi ta Guernsey ta bayar.

Don ƙarin bayani kan kuɗin saka hannun jari masu zaman kansu, tuntuɓi Steve da Jersey at shawara.guernsey@dixcart.com

Malta

Dabbobi daban -daban na Asusun Zuba Jari a Malta

Tarihi

A jerin Umarnin Tarayyar Turai aiwatar a watan Yuli 2011 ba da izini tsarin saka hannun jari na gama -gari don yin aiki da yardar kaina a ko'ina cikin EU, bisa izini ɗaya daga ɗaya mamba.

Halayen waɗannan kuɗin da EU ke sarrafawa sun haɗa da:

  • Tsarin tsarin haɗin kan iyaka tsakanin kowane nau'in kuɗin da EU ke sarrafawa, kowace ƙasa memba ta ba da izini.
  • Ƙetare iyaka master-feed Tsarin.
  • Fasfo na kamfanin gudanarwa, wanda ke ba da izinin asusun da aka tsara na EU, wanda aka kafa a cikin memba ɗaya na EU, wani kamfani na gudanarwa a wata ƙasa memba.

Sabis na Asusun Dixcart Malta

Daga ofishin Dixcart a Malta muna ba da cikakken sabis da suka haɗa da; rahoton lissafin kuɗi da rahoton masu hannun jari, ayyukan sakatariyar kamfanoni, gudanar da asusu, aiyukan masu hannun jari da kimantawa.

Ƙungiyar Dixcart kuma tana ba da sabis na gudanar da asusu a cikin: Guernsey, Isle of Man da Portugal.

Nau'in Asusun Zuba Jari kuma Me yasa Malta?

Tun lokacin da Malta ta shiga Tarayyar Turai, a cikin 2004, ƙasar ta kafa sabbin dokoki, tare da gabatar da ƙarin gwamnatocin asusu. Malta ta kasance wuri mai kayatarwa don kafa asusu tun daga lokacin.

Hanya ce mai daraja da tsada, kuma tana ba da nau'ikan asusu da yawa don zaɓar daga, dangane da dabarun saka hannun jari da aka fi so. Wannan yana ba da sassauci da ikon daidaitawa ga yanayi daban -daban.

A halin yanzu, duk kuɗaɗen da ke cikin Malta ana sarrafa su ta Hukumar Kula da Ayyukan Kuɗi ta Malta (MFSA). Dokar ta kasu kashi huɗu daban -daban:

  • Asusun masu saka jari na ƙwararru (PIF)
  • Asusun Mai saka hannun jari (AIF)
  • Sanar da Asusun Zuba Jari na Musamman (NAIF)
  • Alƙawura don Haɗin Haɗin Kai a Tsaro Mai Canjawa (UCITS).

Asusun masu saka hannun jari na ƙwararru (PIF)

PIF ita ce mafi mashahuri asusun shinge a Malta. Masu saka jari galibi suna amfani da irin wannan asusu don cimma dabarun da ke da alaƙa da ƙira, alal misali saka hannun jari cikin cryptocurrency, kamar yadda manyan abubuwan asusun ke da sassauci da inganci.

An san PIFs azaman tsare -tsaren saka hannun jari na gama gari wanda aka tsara don ƙulla ƙwararrun masu saka hannun jari da manyan mutane masu daraja, saboda ƙarancin saka hannun jari, ƙofar kadari da ƙwarewar da ake buƙata, idan aka kwatanta da sauran nau'ikan asusu.

Don ƙirƙirar PIF mai saka jari dole ne ya zama ƙwararren mai saka jari kuma dole ne ya saka mafi ƙarancin € 100,000. Hakanan ana iya ƙirƙirar asusun ta hanyar kafa asusun laima wanda ya haɗa da wasu ƙananan kudade a ciki. Ana iya kafa adadin da aka saka ta kowace makirci, maimakon kowane asusu. Sau da yawa ana kallon wannan hanyar azaman zaɓi mafi sauƙi ta masu saka jari, lokacin ƙirƙirar PIF.

Masu saka hannun jari dole ne su rattaba hannu kan wata takarda da ke nuna saninsu da yarda da haɗarin da ke tattare da hakan.

Wanda ya cancanta ya saka hannun jari; kamfani na kamfani ko kamfani wanda yake wani ɓangare na ƙungiya, ƙungiyar mutane ko ƙungiyar da ba a haɗa su ba, amana, ko mutum mai dukiya sama da € 750,000.

Za'a iya ƙirƙirar tsarin PIF na Maltese ta kowane ɗayan motocin kamfanoni masu zuwa:

  • Kamfani na Zuba Jari tare da Babban Raba Jari (SICAV)
  • Kamfani na Zuba Jari tare da Kafaffen hannun jari (INVCO)
  • Ƙawancen Hadin gwiwa
  • Asusun Amintattu/Asusun Sadarwa na gama gari
  • Kamfanin Kamfanoni Masu Ruwa.

Asusun Mai saka hannun jari (AIF)

An AIF, shine asusun saka hannun jari na Pan-Turai, don ƙwararrun mutane da ƙwararru. Hakanan ana iya ƙirƙira shi azaman asusu da yawa inda za a iya raba hannun jari zuwa nau'ikan hannun jari daban-daban, ta wannan hanyar ƙirƙirar ƙananan kuɗin AIF.

An kira shi 'gama -gari' saboda masu saka jari da yawa na iya shiga ciki kuma ana rarraba kowane fa'ida a tsakanin masu saka hannun jarin kamar yadda aka tsara manufofin saka hannun jari (kar a ruɗe da UCITS waɗanda ke da tsauraran buƙatu). Ana kiranta 'Pan-Turai' saboda AIF tana da fasfo na EU don haka duk wani mai saka hannun jari na EU zai iya shiga cikin asusun.

Idan ya zo ga masu saka jari, waɗannan na iya zama Masu saka hannun jari masu cancanta ko Abokan Ciniki.

'Mai saka hannun jari mai cancanta', dole ne ya saka hannun jari mafi ƙarancin € 100,000, ya bayyana a cikin takarda ga AIF cewa yana sane da yarda da haɗarin da yake shirin ɗauka, a ƙarshe, mai saka hannun jari dole ne ya kasance; kamfani na kamfani ko kamfani wanda yake wani ɓangare na ƙungiya, ƙungiyar mutane ko ƙungiya, amana, ko mutum mai dukiya sama da € 750,000.

Mai saka jari wanda 'Abokin Ciniki' dole ne ya kasance yana da gogewa, ilimi da fasaha don yanke shawarar sa hannun jari da kimanta haɗarin. Wannan nau'in mai saka jari gabaɗaya; ƙungiyoyin da ake buƙata/ba da izini/an tsara su don yin aiki a kasuwannin kuɗi, sauran ƙungiyoyi kamar gwamnatocin ƙasa da na yanki, hukumomin jama'a waɗanda ke kula da bashin jama'a, bankunan tsakiya, cibiyoyin ƙasa da ƙasa, da sauran masu saka hannun jari waɗanda babban aikin su shine saka hannun jari a harkar kuɗi. kayan kida. Bugu da ƙari, abokan cinikin da ba su cika ma'anonin da ke sama ba, na iya buƙatar zama Abokan Ciniki.

Za a iya ƙirƙirar tsarin AIF na Maltese ta kowane ɗayan motocin kamfanoni masu zuwa:

  • Kamfani na Zuba Jari tare da Babban Raba Jari (SICAV)
  • Kamfani na Zuba Jari tare da Kafaffen hannun jari (INVCO)
  • Ƙawancen Hadin gwiwa
  • Asusun Amintattu/Asusun Sadarwa na gama gari
  • Kamfanin Kamfanoni Masu Ruwa.

Asusun Mai saka hannun jari na Musamman (NAIF)

NAIF samfur ne na Maltese da masu saka jari ke amfani da shi lokacin da suke son tallata asusu, a cikin EU, cikin sauri da inganci.

Manajan wannan asusu (Manajan Asusun Zuba Jari - AIFM), ya ɗauki duk nauyin NAIF, da wajibai. Bayan 'sanarwa', AIF na iya shiga kasuwa cikin kwanaki goma, muddin duk takaddun da MFSA ta karɓa suna cikin tsari. Ayyukan tabbatar da tsaro misali ne na abin da ake amfani da NAIFs.

A cikin wannan asusu, kamar yadda yake a cikin AIF, masu saka jari na iya zama ƙwararrun masu saka jari ko ƙwararrun abokan ciniki. Ko dai na iya neman tsarin 'sanarwa,' tare da buƙatun guda biyu kawai; masu saka hannun jari dole ne kowannensu ya saka mafi ƙarancin € 100,000, kuma dole ne su bayyana wa AIF da AIFM, a cikin takarda, cewa suna sane da haɗarin da suke shirin ɗauka kuma sun yarda da su.

Abubuwan da suka dace na NAIF sun haɗa da:

  • Dangane da tsarin sanarwa ta MFSA, maimakon tsarin lasisi
  • Za a iya buɗe ko rufe ƙare
  • Ba za a iya sarrafa kai ba
  • AIFM ne ke ɗaukar nauyi da kulawa
  • Ba za a iya kafa ta azaman Asusun Ba da Lamuni ba
  • Ba za a iya saka hannun jari a kadarorin da ba na kuɗi ba (gami da kadarorin ƙasa).

Za a iya ƙirƙirar tsarin NAIF na Maltese ta kowane ɗayan motocin kamfanoni masu zuwa:

  • Kamfani na Zuba Jari tare da Babban Raba Jari (SICAV)
  • Kamfani na Zuba Jari tare da Kafaffen hannun jari (INVCO)
  • Kamfanin Kamfanin Cell na Kamfanin SICAV (SICAV ICC)
  • Cell ɗin da ba a haɗa shi ba na Kamfanin Kamfanoni Masu Rarraba Rikici (RICC)
  • Asusun Amintattu/Asusun Sadarwa na gama gari.

Alƙawura don Haɗin Haɗin Kai a Tsaro Mai Canjawa (UCITS)

Kudaden UCITS wani shiri ne na saka hannun jari na gama gari, mai siyar da ruwa mai siyarwa wanda za a iya tallata shi kuma a rarraba shi kyauta a duk faɗin EU. Dokar EU UCITS ce ke tsara su.

Malta tana ba da zaɓi mai tsada, tare da sassaucin ra'ayi, yayin da yake girmama umarnin EU.

UCITS, wanda aka kirkira a Malta, na iya kasancewa a cikin nau'ikan tsarin doka daban -daban. Babban saka hannun jari shine amintattun lamuni da sauran kadarorin kuɗi na ruwa. Hakanan ana iya ƙirƙirar UCITS azaman asusun laima, inda za a iya raba hannun jari zuwa nau'ikan hannun jari daban-daban, ta haka ne ake samar da ƙananan kudade.

Masu saka hannun jari dole ne su kasance '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' '' waɗanda dole ne su saka kuɗin kansu ta hanyar da ba ƙwararru ba.

Za a iya kafa tsarin UCITS na Maltese ta kowane ɗayan motocin kamfanoni masu zuwa:

  • Kamfani na Zuba Jari tare da Babban Raba Jari (SICAV)
  • Ƙawancen Hadin gwiwa
  • Amintaccen Ƙungiya
  • Asusun Yarjejeniyar gama gari.

Summary

Akwai wadatattun kudade daban -daban a cikin Malta kuma shawarwarin ƙwararru, daga kamfani kamar Dixcart, yakamata a ɗauka, don tabbatar da cewa nau'in asusun da aka zaɓa ya fi dacewa da yanayin musamman da nau'ikan masu saka hannun jari da ke saka hannun jari a cikin asusun..

ƙarin Bayani

Idan kuna buƙatar ƙarin bayani game da kuɗi a Malta, da fatan za a yi magana da shi Jonathan Vassallo: shawara.malta@dixcart.com, a ofishin Dixcart da ke Malta ko kuma zuwa lambar Dixcart da kuka saba.

Green Finance Investing da Guernsey Green Asusun

'ESG' da Inshorar Kuɗi na Green - Asusun Guernsey Green

Muhalli, zamantakewa da shugabanci ('ESG') da saka hannun jari na Kudi sun tashi zuwa kan manyan tsare-tsare da masu saka hannun jari, yayin da ake ci gaba da yin aiki a matsayin mafi alƙawarin aiki, masu ba da gudummawa masu saurin canji na ESG na duniya.

Ana ba da wannan canjin ta hanyar yanayin sabis na kuɗi.

Bayarwa, Dabaru da Kwarewa

Cibiyoyi, ofisoshin dangi da dabarun masu saka hannun jari masu zaman kansu suna haɓaka don haɗawa da manyan abubuwan saka hannun jari na ESG - amma ta yaya ake isar da waɗannan damar saka hannun jari?

Gidajen saka hannun jari masu zaman kansu da na hukumomi da ofisoshin dangi suna ci gaba da ƙirƙirar ƙungiyoyin ba da shawara don jagorantar dabarun ESG ɗin su da bayar da waɗannan dabarun da ƙwarewa ga yawancin masu saka hannun jari, ta hanyar sabbin hanyoyin samar da asusu.

Don sabbin ƙungiyoyin masu saka hannun jari, ya zama ma'aikata, ofishin iyali ko wani, suna neman sarrafawa kai tsaye da isar da dabarun ESG nasu, tsarin asusu shine ƙa'idar da aka yarda da ita a duniya don isarwa.

Amintaccen Asusun Guernsey Green Fund

A cikin 2018 Ayyukan Guernsey Financial Services ('GFSC'), sun buga ƙa'idodin Guernsey Green Fund, ƙirƙirar samfuran asusun saka hannun jari na kore na farko.

Makasudin Asusun Guernsey Green Asusun shine samar da wani dandamali wanda za'a iya saka hannun jari a cikin shirye -shiryen kore daban -daban.

Asusun Guernsey Green yana haɓaka haɓaka masu saka hannun jari zuwa sararin saka hannun jari ta hanyar samar da amintacce kuma ingantaccen samfuri wanda ke ba da gudummawa ga manufofin da duniya ta amince da su na rage lalacewar muhalli da canjin yanayi.

Masu saka hannun jari a cikin Asusun Green Guernsey suna iya dogaro da ƙimar Guernsey Green Fund, wanda aka bayar ta hanyar bin ƙa'idodin Dokokin Asusun Guernsey Green, don wakiltar tsarin da ya cika ƙa'idodin cancanta don saka hannun jari kore kuma yana da maƙasudin ingantaccen tasiri mai tasiri akan muhallin duniya.

Bayar da Asusun Green Guernsey

Duk wani aji na asusun Guernsey zai iya sanar da aniyarsa ta a sanya shi Asusun Guernsey Green; ko rajista ko izini, buɗe-ƙare ko rufewa, bayar da shi ya cika ƙa'idodin cancanta.

GFSC za ta sanya Guernsey Green Funds akan gidan yanar gizon ta kuma ba da izinin amfani da tambarin Guernsey Green Fund don amfani dashi akan ire -iren tallace -tallace da kayan aikin bayanai (daidai da ƙa'idodin GFSC akan amfani da tambari). Asusun da ya dace na iya nuna a sarari ƙaddarar Guernsey Green Fund da bin ƙa'idodin Dokokin Asusun Guernsey Green.

A halin yanzu GFSC tana kan yin rijistar tambarin Guernsey Green Fund a matsayin alamar kasuwanci tare da gidan yanar gizon Ofishin Kayan Hikima na Guernsey.

Ayyukan Asusun Dixcart a Guernsey

Muna ganin ƙaramin taɓawa, rufewa, Tsarin Asusun Zuba Jari na Guernsey a matsayin abin sha'awa musamman ga ofisoshin dangi da manajoji na ƙwararrun masu saka hannun jari masu zaman kansu, suna neman ɗaukar iko kai tsaye da isar da dabarun saka hannun jari na ESG.

Muna aiki kai tsaye tare da ƙwararrun masu ba da shawara na doka da manajojin saka hannun jari don isar da, sarrafawa da gudanar da tsarin asusu.

ƙarin Bayani

Don ƙarin bayani kan Sabis na Asusun Dixcart a Guernsey da inda za a fara, tuntuɓi Steve da Jersey, a cikin ofishin Dixcart a Guernsey: shawara.guernsey@dixcart.com.

Asusun Malta - Menene Amfanin?

Tarihi

Malta ta daɗe da zaɓin zaɓe ga manajojin asusun da ke neman kafawa a cikin ikon EU mai daraja yayin da suke da tsada.

Wane Irin Kudi Yake Ba Malta?

Tun lokacin da Malta ta zama memba na EU a 2004, ta haɗa wasu gwamnatocin asusun EU, galibi; da 'Asusun Zuba Jari na Ƙari (AIF)', da 'Ƙaddamarwa don Gudanar da Zuba Jari a Tsarin Canja wurin Amintattu (UCITS)', da kuma 'Asusun Ƙwararrun Masu Zuba Jari (PIF)'.

A cikin 2016 Malta kuma ta gabatar da 'Asusun Zuba Jari na Ƙari (NAIF)', a cikin kwanakin kasuwanci goma na kammala takaddar sanarwar da aka shigar, Hukumar Kula da Ayyukan Kuɗi ta Malta (MFSA), za ta haɗa da NAIF a cikin jerin labaran ta na kan layi na sanarwar AIFs na kyakkyawan matsayi . Irin wannan asusu yana ci gaba da bin ƙa'idodin EU kuma yana amfana daga haƙƙin fasfo na EU.

Shirye -shiryen Zuba Jari na Tarayyar Turai

A jerin Umarnin Tarayyar Turai damar tsarin saka hannun jari na gama -gari don yin aiki da yardar kaina a ko'ina cikin EU, bisa izini ɗaya daga ɗaya mamba

Halayen waɗannan kuɗin da EU ke sarrafawa sun haɗa da:

  • Tsarin tsarin haɗin kan iyaka tsakanin kowane nau'in kuɗin da EU ke sarrafawa, kowace ƙasa memba ta ba da izini.
  • Ƙetare iyaka master-feed Tsarin.
  • Fasfo na kamfanin gudanarwa, wanda ke ba da izinin asusun da aka tsara na EU wanda aka kafa a cikin wata ƙasa memba ta EU don gudanar da shi ta kamfanin gudanarwa a wata ƙasa memba.

Lasisin Asusun Dixcart Malta

Ofishin Dixcart a Malta yana da lasisin asusu don haka yana iya ba da cikakken sabis na ayyuka ciki har da; gudanar da asusu, lissafin kudi da rahoton masu hannun jari, ayyukan sakatariyar kamfanoni, aiyukan masu hannun jari da kimantawa.

Fa'idodin Kafa Asusun a Malta

Babban fa'idar amfani da Malta azaman ikon kafa asusu shine tanadin kuɗi. Kudin don kafa asusu a Malta da ayyukan gudanar da asusu sun yi ƙasa da na sauran gundumomi. 

Fa'idodin da Malta ke bayarwa sun haɗa da: 

  • Kasashe membobin EU tun 2004
  • Cibiyar sabis na kuɗi mai daraja sosai, an sanya Malta a cikin manyan cibiyoyin hada -hadar kuɗi uku a cikin Index Cibiyoyin Kuɗi na Duniya
  • Mai gudanarwa guda ɗaya don Banki, Tsaro da Inshora - mai sauƙin isa da ƙarfi
  • Ingantattun masu ba da sabis na duniya masu inganci a duk fannoni
  • Ƙwararrun ƙwararru
  • Ƙananan farashin aiki fiye da sauran hukumomin Turai
  • Hanyoyin saitawa da sauri da sauƙi
  • Tsarin sassauƙan saka hannun jari (SICAV's, amana, haɗin gwiwa da sauransu)
  • Ƙarfafa harsuna da ƙwararrun ma'aikata-ƙasar da ke magana da Ingilishi tare da ƙwararru galibi suna magana da yaruka huɗu
  • Lissafin kuɗi akan musayar hannun jari na Malta
  • Yiwuwar ƙirƙirar kudaden laima
  • Dokokin sake komawa gida suna nan
  • Yiwuwar amfani da manajojin asusun kasashen waje da masu kula da su
  • Tsarin haraji mafi gasa a cikin EU, duk da haka cikakken yarda da OECD
  • Kyakkyawan hanyar sadarwa na yarjejeniyar biyan haraji biyu
  • Partangaren Ƙasashen Yuro

Menene Fa'idodin Haraji na Kafa Asusun a Malta?

Malta tana da tsarin harajin da ya dace da kuma cikakkiyar hanyar Sadarwar Haraji Biyu. Turanci shine harshen kasuwanci na hukuma, kuma ana buga duk dokoki da ƙa'idodi cikin Ingilishi.

Kudade a Malta suna jin daɗin fa'idodin haraji na musamman, gami da:

  • Babu harajin hatimi kan batun ko canja wurin hannun jari.
  • Babu haraji akan ƙimar kadara na makirci.
  • Babu harajin hanawa kan ribar da aka biya ga waɗanda ba mazauna ba.
  • Babu haraji akan ribar da aka samu akan siyar da hannun jari ko raka'a daga waɗanda ba mazauna ba.
  • Babu haraji akan ribar da aka samu akan siyar da hannun jari ko raka'a ta mazauna yankin da aka bayar da irin wannan hannun jari/raka'a a cikin Kasuwancin Kasuwancin Malta.
  • Kuɗin da ba a ba da izini ba yana jin daɗin keɓance mai mahimmanci, wanda ya shafi kuɗin shiga da ribar asusun.

Summary

Kudaden Maltese sun shahara saboda sassaucin su da ingantaccen tsarin haraji da suke bayarwa. Kudaden UCITS na yau da kullun sun haɗa da asusun kuɗi, kuɗin haɗin gwiwa, kuɗin kasuwar kuɗi da cikakken kuɗin dawowa.

ƙarin Bayani

Idan kuna buƙatar ƙarin bayani game da kafa asusu a Malta, da fatan za ku yi magana da Dixcart da kuka saba hulɗa ko Jonathan Vassallo a ofishin Dixcart a Malta: shawara.malta@dixcart.com

Don ci gaba da karanta wannan labarin, yi rajista don karɓar wasiƙun Dixcart.
Na yarda tare da Privacy Dandali.

Asusun Malta - Menene Amfanin?

Tarihi

Malta ta daɗe da zaɓin zaɓe ga manajojin asusun da ke neman kafawa a cikin ikon EU mai daraja yayin da suke da tsada.

Wane Irin Kudi Yake Ba Malta?

Tun lokacin da Malta ta zama memba na EU a 2004, ta haɗa wasu gwamnatocin asusun EU, galibi; da 'Asusun Zuba Jari na Ƙari (AIF)', da 'Ƙaddamarwa don Gudanar da Zuba Jari a Tsarin Canja wurin Amintattu (UCITS)', da kuma 'Asusun Ƙwararrun Masu Zuba Jari (PIF)'.

A cikin 2016 Malta kuma ta gabatar da 'Asusun Zuba Jari na Ƙari (NAIF)', a cikin kwanakin kasuwanci goma na kammala takaddar sanarwar da aka shigar, Hukumar Kula da Ayyukan Kuɗi ta Malta (MFSA), za ta haɗa da NAIF a cikin jerin labaran ta na kan layi na sanarwar AIFs na kyakkyawan matsayi . Irin wannan asusu yana ci gaba da bin ƙa'idodin EU kuma yana amfana daga haƙƙin fasfo na EU.

Shirye -shiryen Zuba Jari na Tarayyar Turai

A jerin Umarnin Tarayyar Turai damar tsarin saka hannun jari na gama -gari don yin aiki da yardar kaina a ko'ina cikin EU, bisa izini ɗaya daga ɗaya mamba

Halayen waɗannan kuɗin da EU ke sarrafawa sun haɗa da:

  • Tsarin tsarin haɗin kan iyaka tsakanin kowane nau'in kuɗin da EU ke sarrafawa, kowace ƙasa memba ta ba da izini.
  • Ƙetare iyaka master-feed Tsarin.
  • Fasfo na kamfanin gudanarwa, wanda ke ba da izinin asusun da aka tsara na EU wanda aka kafa a cikin wata ƙasa memba ta EU don gudanar da shi ta kamfanin gudanarwa a wata ƙasa memba.

Lasisin Asusun Dixcart Malta

Ofishin Dixcart a Malta yana da lasisin asusu don haka yana iya ba da cikakken sabis na ayyuka ciki har da; gudanar da asusu, lissafin kudi da rahoton masu hannun jari, ayyukan sakatariyar kamfanoni, aiyukan masu hannun jari da kimantawa.

Fa'idodin Kafa Asusun a Malta

Babban fa'idar amfani da Malta azaman ikon kafa asusu shine tanadin kuɗi. Kudin don kafa asusu a Malta da ayyukan gudanar da asusu sun yi ƙasa da na sauran gundumomi. 

Fa'idodin da Malta ke bayarwa sun haɗa da: 

  • Kasashe membobin EU tun 2004
  • Cibiyar sabis na kuɗi mai daraja sosai, an sanya Malta a cikin manyan cibiyoyin hada -hadar kuɗi uku a cikin Index Cibiyoyin Kuɗi na Duniya
  • Mai gudanarwa guda ɗaya don Banki, Tsaro da Inshora - mai sauƙin isa da ƙarfi
  • Ingantattun masu ba da sabis na duniya masu inganci a duk fannoni
  • Ƙwararrun ƙwararru
  • Ƙananan farashin aiki fiye da sauran hukumomin Turai
  • Hanyoyin saitawa da sauri da sauƙi
  • Tsarin sassauƙan saka hannun jari (SICAV's, amana, haɗin gwiwa da sauransu)
  • Ƙarfafa harsuna da ƙwararrun ma'aikata-ƙasar da ke magana da Ingilishi tare da ƙwararru galibi suna magana da yaruka huɗu
  • Lissafin kuɗi akan musayar hannun jari na Malta
  • Yiwuwar ƙirƙirar kudaden laima
  • Dokokin sake komawa gida suna nan
  • Yiwuwar amfani da manajojin asusun kasashen waje da masu kula da su
  • Tsarin haraji mafi gasa a cikin EU, duk da haka cikakken yarda da OECD
  • Kyakkyawan hanyar sadarwa na yarjejeniyar biyan haraji biyu
  • Partangaren Ƙasashen Yuro

Menene Fa'idodin Haraji na Kafa Asusun a Malta?

Malta tana da tsarin harajin da ya dace da kuma cikakkiyar hanyar Sadarwar Haraji Biyu. Turanci shine harshen kasuwanci na hukuma, kuma ana buga duk dokoki da ƙa'idodi cikin Ingilishi.

Kudade a Malta suna jin daɗin fa'idodin haraji na musamman, gami da:

  • Babu harajin hatimi kan batun ko canja wurin hannun jari.
  • Babu haraji akan ƙimar kadara na makirci.
  • Babu harajin hanawa kan ribar da aka biya ga waɗanda ba mazauna ba.
  • Babu haraji akan ribar da aka samu akan siyar da hannun jari ko raka'a daga waɗanda ba mazauna ba.
  • Babu haraji akan ribar da aka samu akan siyar da hannun jari ko raka'a ta mazauna yankin da aka bayar da irin wannan hannun jari/raka'a a cikin Kasuwancin Kasuwancin Malta.
  • Kuɗin da ba a ba da izini ba yana jin daɗin keɓance mai mahimmanci, wanda ya shafi kuɗin shiga da ribar asusun.

Summary

Kudaden Maltese sun shahara saboda sassaucin su da ingantaccen tsarin haraji da suke bayarwa. Kudaden UCITS na yau da kullun sun haɗa da asusun kuɗi, kuɗin haɗin gwiwa, kuɗin kasuwar kuɗi da cikakken kuɗin dawowa.

ƙarin Bayani

Idan kuna buƙatar ƙarin bayani game da kafa asusu a Malta, da fatan za ku yi magana da Dixcart da kuka saba hulɗa ko Jonathan Vassallo a ofishin Dixcart a Malta: shawara.malta@dixcart.com

Guernsey yana faɗaɗa tsarin jarin jarin masu zaman kansu (PIF) don ƙirƙirar Tsarin Arziki na Iyali na zamani

Asusun Zuba Jari - Domin Tsarin Arzikin Masu Zaman Kansu

Bayan shawarwari tare da masana'antu a 2020, Hukumar Kula da Ayyukan Kuɗi ta Guernsey (GFSC) ta sabunta Tsarin Mulkin Asusun Zuba Jari (PIF), don faɗaɗa zaɓuɓɓukan PIF da ke akwai. Sabbin dokokin sun fara aiki a ranar 22 ga Afrilu 2021 kuma nan da nan suka maye gurbin Dokokin Asusun Zuba Jari na Kasashe na baya, 2016.

Hanyar 3 - Asusun Zuba Jari Masu Zaman Kansu (PIF)

Wannan sabuwar hanya ce wacce baya buƙatar Manajan lasisi na GFSC. Wannan hanyar tana ba da damar ƙirƙirar tsarin dukiya mai zaman kansa, yana buƙatar ƙirƙirar alaƙar iyali tsakanin masu saka jari, wanda dole ne ya cika waɗannan ƙa'idodi:

  1. Duk masu saka hannun jari dole ne ko dai su raba dangantakar dangi ko zama “ma'aikaci mai cancanta” na dangin da ake tambaya (ma'aikaci mai cancanta a cikin wannan mahallin kuma dole ne ya cika ma'anar cancantar mai saka jari mai zaman kansa a ƙarƙashin Hanya ta 2 - Kwararrun Mai saka hannun jari PIF);
  2. Ba za a yi kasuwanci da PIF ba a wajen ƙungiyar iyali;
  3. Ba a yarda da tara jari daga wajen dangi ba;
  4. Asusun dole ne ya kasance yana da Babban Jami'in Guernsey, wanda aka ba da lasisi a ƙarƙashin Dokar Kariyar Masu saka hannun jari (Bailiwick na Guernsey) Dokar 1987, wanda aka nada; kuma
  5. A matsayin wani ɓangare na aikace -aikacen PIF, Mai Gudanar da PIF dole ne ya ba GFSC sanarwa cewa ingantattun hanyoyin suna nan don tabbatar da cewa duk masu saka jari sun cika buƙatun dangi.

Wanene Wannan Motar zata kasance Mai Ban sha'awa Musamman?

Ba a ba da mahimmin ma'anar 'dangantakar dangi' ba, wanda zai iya ba da damar yin ɗimbin yawa na dangantakar dangi na zamani da ƙa'idodin iyali.

Ana hasashen cewa Route 3 PIF zai kasance mai fa'ida musamman ga iyalai masu ƙima da manyan ofisoshi da ofisoshin dangi, a matsayin tsari mai sassauƙa ta hanyar sarrafa kadarorin dangi da ayyukan saka hannun jari.

Sabuwar Hanya ga Gudanar da Dukiyar Iyali ta Zamani

Amincewar amintattun al'adun gargajiya da ginshiƙan tushe sun bambanta a duk faɗin duniya, dangane da ko ikon ya amince da dokar gama gari ko dokar farar hula. Rabuwa tsakanin mallakar doka da fa'ida na kadarori galibi hasashe ne na tuntuɓe a cikin amfanin su.

  • Ana gane kuɗaɗe a duk duniya kamar yadda ake girmama su da kuma fahimtar tsarin sarrafa dukiyar kuma, a cikin yanayin karuwar buƙatu don ƙa'ida, gaskiya da riƙon amana, suna ba da madaidaicin rijista da madaidaicin madadin kayan aikin gargajiya.

Bukatun iyalai na zamani da ofisoshin dangi suma suna canzawa kuma abubuwa biyu waɗanda yanzu aka saba musamman sune:

  • Bukatar babban iko na halal, ta dangi, kan yanke shawara da kadarori, wanda ƙungiyar wakilai na membobin dangi ke aiki a matsayin kwamitin daraktocin kamfanin sarrafa asusu; kuma;
  • Bukatar shiga cikin iyali gaba ɗaya, musamman ƙarni na gaba, wanda za'a iya tsara shi a cikin tsarin iyali wanda aka haɗe da asusun.

Menene Yarjejeniyar Iyali?

Yarjejeniyar iyali hanya ce mai amfani don ayyanawa, tsarawa da yarda da halaye da dabaru ga lamura kamar saka hannun jari na muhalli, zamantakewa da gudanar da mulki da taimakon jama'a.

Yarjejeniyar kuma na iya fayyace yadda za a iya haɓaka membobin iyali ta fuskar ilimi, musamman kan al'amuran kuɗi na iyali, da shigarsu cikin gudanar da dukiyar iyali.

Hanyar 3 PIF tana ba da zaɓuɓɓuka masu ƙarfi da sassauƙa don ma'amala da dabaru daban -daban na rarraba dukiya da gudanarwa a cikin dangi.

Za a iya ƙirƙirar azuzuwan daban -daban na rukunin asusu don ƙungiyoyin iyali daban -daban ko membobin dangi, waɗanda ke nuna matakan shiga daban -daban, yanayin dangi daban -daban, da bambancin samun kudin shiga da buƙatun saka hannun jari. Ana iya haɗa kadarorin dangi, alal misali, a cikin sel daban a cikin tsarin asusun kamfani mai kariya, don ba da damar gudanar da azuzuwan kadari daban -daban ta takamaiman membobin dangi da rarrabuwa na kadarori daban -daban da haɗarin saka hannun jari a duk faɗin dukiyar iyalai.

Hanyar 3 PIF na iya ba da damar ofishin dangi ya gina kuma ya ba da tabbacin rikodin waƙa a cikin gudanar da saka hannun jari.

Dixcart da Ƙarin Bayani

Dixcart yana da lasisi a ƙarƙashin Kariyar Masu saka hannun jari (Bailiwick na Guernsey) Dokar 1987 don ba da sabis na gudanarwa na PIF, kuma yana riƙe da cikakken lasisin aminci wanda Hukumar Ayyukan Kuɗi ta Guernsey ta bayar.

Don ƙarin bayani game da dukiya, ƙasa da tsarin gado da kafa da gudanar da kuɗin saka hannun jari na iyali, tuntuɓi Steve da Jersey at shawara.guernsey@dixcart.com

Asusun 'Mai Ƙa'ida' 'Asusun Mai Zuba Jari (PIF) - Sabon Asusun Zuba Jari Mai zaman kansa na Guernsey

A Guernsey 'cancantar' Asusun Mai saka jari mai zaman kansa (PIF)

Bayan shawarwari tare da masana'antu a cikin 2020, Hukumar Kula da Ayyukan Kuɗi ta Guernsey (GFSC) ta sabunta Tsarin Asusun Zuba Jari mai zaman kansa, don faɗaɗa zaɓuɓɓukan PIF da ke akwai. Sabbin dokokin sun fara aiki a ranar 22 ga Afrilu 2021, kuma nan da nan ya maye gurbin Dokokin Asusun Zuba Jari na Kasashe na baya, 2016.

Hanya ta 2 - Mai cancantar Mai saka hannun jari (QPI), PIF

Wannan sabuwar hanya ce wacce baya buƙatar Manajan lasisi na GFSC.

Wannan hanyar, idan aka kwatanta da hanyar gargajiya, tana ba da rage farashin aiki da gudanar da mulki, yayin riƙe abu a cikin PIF ta hanyar ingantaccen aikin hukumar da kuma rawar da Guernsey ya nada Manajan lasisi.

Abinda aka yi

Hanyar 2 PIF dole ne ta cika waɗannan ƙa'idodi:

  1. Duk masu saka hannun jari dole ne su cika maƙasudin Ƙwararren Mai saka jari mai zaman kansa kamar yadda aka ayyana a cikin Dokokin Asusun Zuba Jari na Masu zaman kansu (1), 2021. A wannan yanayin ma'anar ta haɗa da iyawa;
    • kimanta haɗari da dabarun saka hannun jari a cikin PIF;
    • ɗaukar sakamakon saka hannun jari a cikin PIF; kuma
    • ɗaukar duk asarar da ta taso daga saka hannun jari
  2. Babu fiye da mutane 50 na doka ko na halitta waɗanda ke riƙe da babban sha'awar tattalin arziƙi a cikin PIF;
  3. Yawan tayin raka'a don biyan kuɗi, siyarwa ko musayar bai wuce 200 ba;
  4. Asusun dole ne ya kasance yana da mazaunin Guernsey da Mai ba da lasisi wanda aka nada;
  5. A matsayin wani ɓangare na aikace -aikacen PIF, Mai Gudanar da PIF dole ne ya ba GFSC sanarwar cewa akwai ingantattun hanyoyin don tabbatar da ƙuntata tsarin zuwa QPIs; kuma
  6. Masu saka hannun jari suna karɓar bayanin bayyanawa a cikin tsarin da GFSC ta tsara.

Wanene hanyar 2 PIF zata zama mai jan hankali?

Hanyar 2 PIF za ta kasance mai jan hankali musamman ga ɗimbin Masu Tallafawa da Manajoji yayin da take rage samuwar gaba ɗaya da farashin ci gaba na PIF, yayin da ta ba da madaidaicin matakin ƙa'ida a cikin ikon da aka fi so na Guernsey.

Wannan hanyar tana ba da damar PIF ta zama mai sarrafa kanta (wanda wataƙila zai ƙara rage farashi) amma har yanzu yana ba da damar sassaucin nadin Manaja idan ana so.

Wannan hanyar ta dace da manajojin saka hannun jari, ofishin dangi, ko ƙungiyoyin mutane don haɓaka rikodin gudanar da saka hannun jari

GFSC ta lura cewa sabbin dokokin PIF ba sa faɗaɗa ko canza ma'anar 'tsarin saka hannun jari'.

Dixcart da Ƙarin Bayani

Dixcart yana da lasisi a ƙarƙashin Kariyar Masu saka hannun jari (Bailiwick na Guernsey) Dokar 1987 don ba da sabis na gudanarwa na PIF, kuma yana riƙe da cikakken lasisin aminci wanda Hukumar Ayyukan Kuɗi ta Guernsey ta bayar.

Don ƙarin bayani kan kuɗin saka hannun jari masu zaman kansu, tuntuɓi Steven da Jersey at shawara.guernsey@dixcart.com