Mazauni & Zaman ƙasa

Portugal

“Bisa ta Zinariya” ta Portugal ita ce cikakkiyar hanya zuwa gaɓar ruwan zinare na Portugal. Saboda sassauci da fa'idodi masu yawa, wannan shirin yana tabbatar da kasancewa ɗaya daga cikin shahararrun shirye-shirye a Turai.

A saman wannan, Portugal kuma tana ba da Shirin Mazaunan da ba na al'ada ba ga mutanen da suka zama mazaunin haraji a Portugal. Wannan yana ba su damar jin daɗin keɓancewar haraji na musamman akan kusan duk tushen samun kudin shiga na ƙasashen waje, sama da shekaru 10.

Portugal cikakkun bayanai

Shirye-shiryen Portuguese

Da fatan za a danna cikin shirin(s) masu dacewa da ke ƙasa don duba fa'idodin kowannensu, wajibcin kuɗi da sauran sharuɗɗan da za a iya amfani da su:

Shirye -shirye - Amfanoni & Ka'idodi

Portugal

Visa Zinare ta Portugal

Visa D7 ta Portugal (akwai ga waɗanda ba EU/EEA ba)

Dijital Nomad Visa Bayar da Mazauni

  • amfanin
  • Kuɗi/Sauran Wajibai
  • Carin Ka'idodi

Visa Zinare ta Portugal

Visa ta Zinare ta Portuguese tana ba mazaunan EU damar ba kawai zama a Portugal ba, har ma don motsawa cikin yardar kaina a cikin Yankin Schengen.

Mutanen da suka yi zama a Portugal tsawon shekaru 5 suna iya neman zama na dindindin. Ana ba da wannan yawanci, idan za su iya nuna cewa sun riƙe takardar izinin zama a cikin shekaru 5 da suka gabata. A ƙarshen shekara ta 5 na kasancewa a matsayin mazaunin Portugal mutum na iya neman ɗan ƙasar Portuguese don haka fasfo na Portuguese.

Ƙarin fa'idodi sun haɗa da:

  • Matsala a cikin EU.
  • Tafiya ba tare da Visa ba zuwa kusan ƙasashe 170, gami da motsi kyauta a cikin Yankin Schengen (ƙasashen Turai 26).
  • Ƙananan buƙatun zama na kwana bakwai kawai a cikin shekara ta farko da kwanaki goma sha huɗu a cikin shekaru biyu masu zuwa. Don haka yana yiwuwa a ci gajiyar shirin Visa na Golden ba tare da zama mazaunin haraji ba.
  • Mutanen da suka zaɓi zama mazaunin haraji a Portugal za su iya amfana daga Shirin Mazaunan da ba na Al'ada ba (zai yiwu waɗanda ba EU ba su yi amfani da tsarin biyu lokaci guda).

Visa Zinare ta Portugal

Saka hannun jari masu zuwa kowannensu zai cancanci samun Visa ta Golden:

  • Canja wurin babban birni na mafi ƙarancin € 500,000, don siyan hannun jari a cikin ƙungiyar saka hannun jarin da ba ta ƙasa ba, wacce aka haɗa ƙarƙashin dokar Portuguese. A lokacin zuba jari, balaga dole ne ya kasance aƙalla shekaru biyar a nan gaba, kuma aƙalla 60% na ƙimar dole ne a saka hannun jari a cikin kamfanonin kasuwanci tare da hedkwatar a Portugal; KO
  • Samar da ayyuka goma; KO
  • Canja wurin babban birni na mafi ƙarancin € 500,000 don ayyukan bincike, waɗanda cibiyoyin bincike na kimiyya masu zaman kansu ko na jama'a ke aiwatarwa, waɗanda aka haɗa cikin tsarin kimiyya da fasaha na ƙasa; KO
  • Canja wurin babban birni na mafi ƙarancin € 250,000 don saka hannun jari don tallafawa ayyukan fasaha, yana nuna al'adun al'adun ƙasa. Irin wannan jarin na iya kasancewa, ta hanyar; sabis na gudanarwa na tsakiya da / ko na gefe kai tsaye, cibiyoyin jama'a, ƙungiyoyin da suka haɗa kasuwanci da ƙungiyoyin jama'a, tushe na jama'a, gidauniyoyi masu zaman kansu tare da matsayin amfanin jama'a, ƙungiyoyin ƙungiyoyin gundumomi, ƙungiyoyi waɗanda ke cikin ɓangaren kasuwancin gida, ƙungiyoyin ƙungiyoyin birni da ƙungiyoyin ƙungiyoyin jama'a. ƙungiyoyin al'adun jama'a; KO
  • Canja wurin babban birni na mafi ƙarancin € 500,000 don haɗa kamfani na kasuwanci, tare da hedkwata a Portugal, tare da ƙirƙirar ayyuka na dindindin guda biyar. A madadin mafi ƙarancin € 500,000 za a iya ƙara zuwa babban birnin kamfanin kasuwanci na yanzu, tare da hedikwata a Portugal. Dole ne a haɗa wannan tare da samar da ayyuka na dindindin aƙalla guda biyar, ko kuma kula da aƙalla ayyuka goma, tare da mafi ƙarancin ma'aikata biyar, na tsawon shekaru uku.

Visa Zinare ta Portugal

Bukatun zama mafi ƙanƙanta a Portugal:

  • Kwanaki 7 a shekarar farko.
  • Kwanaki 14 a cikin shekaru biyu masu zuwa (watau shekaru 2-3 da 4-5).

Domin samun ɗan ƙasar Portugal dole ne mutum ya samar da waɗannan abubuwan:

  • Kwafin katin zama na Fotigal.
  • Sanarwar da hukumomin Portugal suka fitar na cewa wani mutum ya kasance a Portugal tsawon shekaru 6 da suka gabata.
  • Duban Rikodin Laifin Fotigal.
  • Duban Rikodin Laifuka daga ƙasar asalin mutum, wanda Ofishin Jakadancin Portuguese da Ofishin Jakadancin Portugal suka fassara da kuma tabbatar da shi yadda ya kamata.
  • Tabbacin cewa mutumin ya ɗauki gwajin harshen Portuguese na hukuma don baƙi.
  • amfanin
  • Kuɗi/Sauran Wajibai
  • Carin Ka'idodi

Visa D7 ta Portugal (akwai ga waɗanda ba EU/EEA ba)

Amfani:

  • Ikon samun Matsayin Mazaunan da ba na al'ada ba (NHR) na shekaru 10 - wannan ya haɗa da keɓancewa daga haraji akan wasu kuɗin shiga na ƙasashen waje idan takamaiman buƙatu sun cika.
  • Shigarwa da motsi na Visa na dindindin a cikin Yankin Schengen.
  • Bayan tsawon shekaru 5, samun damar neman zama na dindindin ko zama ɗan ƙasa na Portuguese.

Visa D7 ta Portugal (akwai ga waɗanda ba EU/EEA ba)

Masu nema dole ne su sami shaidar samun kudin shiga, aƙalla, adadin daidai ko mafi girma fiye da garantin mafi ƙarancin albashi na Portuguese, wanda aka samo daga:

a. fansho ko kudaden shiga daga tsarin ritaya
b. samun kudin shiga daga dukiya mai motsi da/ko mara motsi
c. samun kudin shiga daga dukiya na hankali da kudi

Ba zai yiwu a yi aiki a Portugal a ƙarƙashin sharuɗɗan Visa D7 ba.

A cikin 2024, mafi ƙarancin albashi na Portuguese shine, 12 x € 820 = € 9,840, tare da karuwar kowane mutum ga kowane rukunin iyali kamar haka: babba na farko - 100%; babba na biyu da ƙarin manya - 50%; yara a karkashin shekaru 18 - 30%.

Ana buƙatar masauki a Portugal na akalla watanni 12. Akwai yuwuwar 3; siyan kadara, yin hayan kadara ko samun 'waɗanda ke da alhakin' da wani dangi ko aboki ya sanya wa hannu, yana tabbatar da cewa za su ba da masauki ga mai nema na tsawon watanni 12.

Mutumin zai kasance mazaunin harajin Portuguese (dokar kwanaki 183), wanda ke nufin cewa za a saka harajin kuɗin shiga na duniya a Portugal.

Visa D7 ta Portugal (akwai ga waɗanda ba EU/EEA ba)

Don cancanta, mai nema dole ne:

• Kada ku kasance a Portugal fiye da watanni 6 a jere a cikin kowane watanni 12, ko watanni 8 na tsaka-tsaki fiye da watanni 24.
• 'Takardun Visa na kasa', dole ne mai nema ya sanya hannu; Takaddun hukuma game da yara ƙanana da marasa iya aiki yakamata su sanya hannu ta hannun mai kula da doka da ya dace
• Hotuna guda biyu
• Fasfo (yana aiki aƙalla watanni uku)
• Inshorar balaguro mai inganci - wannan dole ne ya biya kuɗin da ake buƙata na likita, gami da taimakon likita na gaggawa da yuwuwar komawa gida.
• Takaddun shaida na laifuka, wanda hukumar da ke da ikon ƙasar ta ɗan ƙasa ko na ƙasar da mai nema ya zauna sama da shekara guda (sai dai masu neman ƙasa da sha shida), tare da Hague Apostille (idan an zartar) ko kuma halatta;
• Buƙatar binciken rikodin laifi ta Hukumar Shige da Fice da Sabis na Border ta Portugal (AIMA)

 

  • amfanin
  • Kuɗi/Sauran Wajibai
  • Carin Ka'idodi

Dijital Nomad Visa Bayar da Mazauni

Amfani:

  • Ikon samun Matsayin Mazaunan da ba na al'ada ba (NHR) na shekaru 10 - wannan ya haɗa da keɓancewa daga haraji akan wasu kuɗin shiga na ƙasashen waje idan takamaiman buƙatu sun cika.
  • Yi aiki daga nesa kuma bisa doka daga Mainland na Portugal ko ɗaya daga cikin tsibiran Madeira ko Azores.
  • Bayan tsawon shekaru 5, samun damar neman zama na dindindin ko zama ɗan ƙasa na Portuguese.
  • Shigarwa da motsi na Visa na dindindin a cikin Yankin Schengen.

Dijital Nomad Visa Bayar da Mazauni

Dole ne mutum ya yi aiki a Portugal don kamfani na waje mai hedikwata a wata ƙasa.

Mai nema yana buƙatar tabbatar da cewa dangantakar aiki ta wanzu:
• A cikin yanayin aiki na ƙasa, mai nema yana buƙatar kwangilar aiki ko sanarwa daga ma'aikaci mai tabbatar da hanyar haɗin gwiwa.
• A cikin yanayin ayyukan ƙwararrun masu zaman kansu, takaddun da ake buƙata za su kasance; tabbacin haɗin gwiwar kamfani, ko, kwangilar samar da sabis, ko, daftarin aiki mai tabbatar da ayyukan da aka bayar ga ɗaya ko fiye da ƙungiyoyi.

Tabbacin matsakaicin kuɗin shiga kowane wata, a cikin watanni uku da suka gabata na aƙalla biyan kuɗi huɗu na wata-wata daidai da garantin mafi ƙarancin albashin Portuguese (2024: 4 x € 820 = € 3,280).

Hanyoyin Rayuwa a Portugal: 12 x Garanti mafi ƙarancin albashi, net na kowane ragi na tsaro na zamantakewa (a cikin 2024 waɗannan alkaluma sune, 12 x € 820 = € 9,840), tare da karuwar kowane mutum ga kowane rukunin iyali kamar haka: babba na farko - 100 %; babba na biyu da ƙarin manya - 50%; yara a karkashin shekaru 18 - 30%.

Wuri a Portugal na mafi ƙarancin watanni 12. Akwai yuwuwar 3; siyan kadara, hayar kadara ko samun 'waɗanda ke da alhakin' da wani dangi ko aboki ya sanya wa hannu, yana tabbatar da cewa mutumin zai ba da masauki ga mai nema na tsawon watanni 12.

Mutumin zai kasance mazaunin harajin Portuguese (dokar kwanaki 183), wanda ke nufin za a saka harajin kuɗin shiga na duniya a Portugal.

Dijital Nomad Visa Bayar da Mazauni

Don cancanta, mai nema dole ne:

• Kada ku kasance a Portugal fiye da watanni 6 a jere a cikin kowane watanni 12, ko watanni 8 na tsaka-tsaki fiye da watanni 24.
• 'Takardun Visa na kasa', dole ne mai nema ya sanya hannu; Takaddun hukuma game da ƙanana da waɗanda ba su iya aiki suna da sa hannun mai kula da doka da ya dace
• Hotuna guda biyu
• Fasfo (yana aiki aƙalla watanni uku)
• Inshorar balaguro mai inganci - wannan dole ne ya biya kuɗin da ake buƙata na likita, gami da taimakon likita na gaggawa da yuwuwar komawa gida.
• Takaddun shaida na laifuka, wanda hukumar da ke da ikon ƙasar ta ɗan ƙasa ko na ƙasar da mai nema ya zauna sama da shekara guda (sai dai masu neman ƙasa da sha shida), tare da Hague Apostille (idan an zartar) ko kuma halatta;
• Buƙatar binciken rikodin laifi ta Hukumar Shige da Fice da Sabis na Border ta Portugal (AIMA)

Zazzage Cikakken Jerin Shirye -shirye - Fa'idodi & Ka'idodi (PDF)


Rayuwa a Portugal

Kasancewa a kudu maso yamma na babban yankin Turai, Portugal tana da sauƙin isa ta fuskar tafiye-tafiye zuwa ko daga sauran ƙasashen duniya. Tsibiran guda biyu na Azores da Madeira suma yankuna ne masu cin gashin kansu na Portugal kuma, kamar babban yankin, suna ba da yanayi mai ban sha'awa, yanayin annashuwa, manyan biranen duniya da bakin teku masu ban sha'awa.

shafi Articles

Rajista

Don yin rajista don karɓar sabon Dixcart News, da kyau ziyarci shafin rajista na mu.