Mazauni & Zaman ƙasa

Alemania

Matsar da Guernsey galibi babban zaɓi ne ga mutanen da ke neman ƙaura, musamman tare da kusancinsa da Burtaniya. Guernsey ya kusa isa ya ji wani yanki na Burtaniya, amma yana da duk ƙarin fa'idodin zama a ƙasashen waje - bakin teku, kyawawan shimfidar wuri, manyan tituna masu ƙyalli, kuma akwai yalwa da za a yi, gani, da bincike a kusa da tsibirin.

Yana iya zama ɗan ƙaramin tsibiri, amma ya riƙe ƙaya na gargajiya da ban sha'awa kuma yana ci gaba da girma a matsayin tsibirin Biritaniya na zamani da kuzari.

Guernsey cikakken bayani

Tafiya zuwa Guernsey

Citizensan ƙasar Burtaniya, ƴan ƙasar EEA da ƴan ƙasar Switzerland sun cancanci ƙaura zuwa Guernsey. 'Yan ƙasa na wasu ƙasashe suna buƙatar izini don "bari su zauna" a Guernsey amma takardar visa da ƙa'idodin shige da fice suna kama da Burtaniya kuma ana iya ba da ƙarin bayani akan buƙata.

Baya ga Guernsey, tsibirin Sark ya fada cikin Bailiwick na Guernsey kuma tafiyar jirgin ruwa ce ta mintuna 50 kacal. Yana ba da salon rayuwa mai annashuwa sosai (babu motoci a wannan tsibiri mai kyau da kwanciyar hankali), da kuma tsarin haraji mai sauƙi da ƙarancin kuɗi, wanda harajin mutum na kowane mazaunin balagaggu, alal misali, yana kan £9,000.

Da fatan za a danna cikin shafin (s) masu dacewa da ke ƙasa don duba fa'idodin kowane tsibiri, wajibcin kuɗi da sauran sharuɗɗan da za su iya aiki:

Shirye -shirye - Amfanoni & Ka'idodi

Alemania

Bailiwick na Guernsey

Tsibirin Sark

  • amfanin
  • Kuɗi/Sauran Wajibai
  • Carin Ka'idodi

Bailiwick na Guernsey

Guernsey yana da tsarin kansa na haraji ga mazauna Guernsey. Mutane da yawa suna da izinin kyauta na £ 13,025 (2023). Ana biyan harajin shiga kan kuɗin shiga fiye da wannan adadin akan kashi 20%, tare da alawus na karimci.

'Mazauna na asali' da 'mazaunin mazaunin kawai' suna da alhakin harajin samun kudin shiga na Guernsey akan kudaden shigarsu na duniya.

Ana biyan haraji ga 'mazaunin kawai' akan kuɗin shigarsu na duniya ko za su iya zaɓar a yi musu haraji a kan tushen samun kudin shiga na Guernsey kawai kuma su biya daidaitaccen cajin shekara -shekara na £ 40,000.

Akwai wasu zaɓuɓɓuka don mazaunan Guernsey da ke faɗuwa ƙarƙashin ɗayan rukunin mazaunin uku da ke sama. Za su iya biyan harajin kashi 20% akan kuɗin shiga na Guernsey kuma su ɗauki nauyin abin da ba na Guernsey na samun kudin shiga a ƙimar £ 150,000 OR iyakance abin dogaro kan samun kudin shiga na duniya aƙalla £ 300,000.

Akwai fa'idodi masu mahimmanci kuma muna ba da shawara cewa ku tuntuɓi ofishin Dixcart a Guernsey don cikakken bayanin waɗannan zaɓuɓɓuka: shawara.guernsey@dixcart.com.

Fa'ida ta ƙarshe ta shafi sabbin mazaunan Guernsey, waɗanda ke siyan kadarorin kasuwa a buɗe. Suna iya jin daɗin kuɗin harajin £ 50,000 a kowace shekara akan samun kudin shiga na Guernsey, a shekarar isowa da shekaru uku masu zuwa, idan adadin Takaddun Aiki zafi dangane da siyan gidan, yayi daidai ko sama da £ 50,000.

Tsibirin yana ba da kyawawan harajin haraji ga mazaunan Guernsey kuma yana da:
• Babu babban jari da ke samun haraji
• Babu harajin dukiya
• Babu gado, dukiya ko harajin kyauta,
• Babu VAT ko harajin tallace -tallace

Bailiwick na Guernsey

Waɗannan mutanen gaba ɗaya basa buƙatar izini daga Hukumar Iyakokin Guernsey don ƙaura zuwa Bailiwick na Guernsey:

  • Jama'ar Burtaniya.
  • Sauran ƙasashe membobin ƙasashe na yankin tattalin arzikin Turai da Switzerland.
  • Sauran 'yan ƙasa waɗanda ke da mazaunin dindindin (kamar izinin mara iyaka don shiga ko zama a Bailiwick na Guernsey, United Kingdom, Bailiwick na Jersey ko Tsibirin Mutum) a cikin sharuɗɗan Dokar Shige da Fice ta 1971.

Mutumin da ba shi da ikon atomatik don zama a Guernsey dole ne ya faɗi cikin ɗayan nau'ikan da ke ƙasa:

  • Ma'aurata/abokin tarayya na ɗan ƙasar Biritaniya, ɗan ƙasar EEA ko mutumin da ke zaune.
  • Mai saka jari. Mutumin da ke neman shiga sannan kuma ya kasance a cikin Bailiwick na Guernsey dole ne ya ba da shaidar cewa suna da fam miliyan ɗaya na kuɗin su a ƙarƙashin ikon su a Guernsey, wanda dole ne a saka mafi ƙarancin £ 1 a cikin hanyar da “ke da fa'ida. zuwa Bailiwick ”.
  • Mutumin da ke da niyyar kafa kansu cikin kasuwanci. Za a buƙaci daidaikun mutane su samar da tsarin kasuwanci azaman ƙaramin matakin shigarwa don nuna akwai ainihin buƙatun saka hannun jari da ayyuka a Guernsey kuma su ba da shaidar £ 200,000 na kuɗin su a ƙarƙashin ikon su.
  • Marubuci, ɗan wasa ko mawaki. Dole ne daidaikun mutane sun kafa kansu da fasaha a wajen Guernsey kuma ba su da niyyar yin aiki sai a matsayin marubuci, ɗan wasa ko mawaki.

Duk wani mutum da ke son ƙaura zuwa Bailiwick na Guernsey dole ne ya sami izinin shiga (visa) kafin isowar sa. Dole ne a nemi izinin shiga ta hannun wakilin Ofishin Jakadancin Burtaniya a cikin ƙasar da mutum yake zaune. Tsarin farko gabaɗaya yana farawa tare da aikace -aikacen kan layi ta gidan yanar gizon Ofishin Cikin Gida na Burtaniya.

Bailiwick na Guernsey

  • Mutumin da ke zaune a Guernsey na tsawon kwanaki 182 ko sama da haka ana ɗaukarsa 'Mazaunin Maɗaukaki'.
  • 'Mazaunin Kawai': kowane mazaunin Guernsey na tsawon kwanaki 91 ko fiye da kwanaki 91 ko sama da haka a wata ikon a cikin shekarar kalanda.
  • 'Mazaunin Maɗaukaki': kowane mazaunin Guernsey na tsawon kwanaki 91 ko fiye a kowace shekara kuma ba mazaunin wata hukuma ba yayin shekarar kalanda ta caji fiye da kwanaki 91.
  • 'Ba mazaunin' ba: mutumin da baya faɗa cikin ɗayan nau'ikan da ke sama, gabaɗaya yana da alhakin harajin samun kudin shiga na Guernsey wanda ya samo asali daga kasuwancin da ba a haɗa shi ba, samun aikin yi, haɓaka kadarori da samun kudin haya a Guernsey.
  • amfanin
  • Kuɗi/Sauran Wajibai
  • Carin Ka'idodi

Tsibirin Sark

Tsarin haraji mai sauƙi kuma mai ƙarancin ƙarfi dangane da:

  1. Harajin kadarori akan kadarorin gida - wanda ya danganta da girman kadarar
  2. Harajin kai na kowane mazaunin mazaunin (ko samun dukiya) sama da kwanaki 91:
    • Dangane da kadarorin mutum ko girman gida
    • Kudinsa £9,000

Akwai harajin canja wurin kadarori akan siyar da kadarori/haya.

Tsibirin Sark

Waɗannan mutanen gaba ɗaya basa buƙatar izini daga Hukumar Iyakokin Guernsey don ƙaura zuwa Bailiwick na Guernsey:

  • Jama'ar Burtaniya.
  • Sauran ƙasashe membobin ƙasashe na yankin tattalin arzikin Turai da Switzerland.
  • Sauran 'yan ƙasa waɗanda ke da mazaunin dindindin (kamar izinin mara iyaka don shiga ko zama a Bailiwick na Guernsey, United Kingdom, Bailiwick na Jersey ko Tsibirin Mutum) a cikin sharuɗɗan Dokar Shige da Fice ta 1971.

Mutumin da ba shi da ikon atomatik don zama a Guernsey dole ne ya faɗi cikin ɗayan nau'ikan da ke ƙasa:

  • Ma'aurata/abokin tarayya na ɗan ƙasar Biritaniya, ɗan ƙasar EEA ko mutumin da ke zaune.
  • Mai saka jari. Mutumin da ke neman shiga sannan kuma ya kasance a cikin Bailiwick na Guernsey dole ne ya ba da shaidar cewa suna da fam miliyan ɗaya na kuɗin su a ƙarƙashin ikon su a Guernsey, wanda dole ne a saka mafi ƙarancin £ 1 a cikin hanyar da “ke da fa'ida. zuwa Bailiwick ”.
  • Mutumin da ke da niyyar kafa kansu cikin kasuwanci. Za a buƙaci daidaikun mutane su samar da tsarin kasuwanci azaman ƙaramin matakin shigarwa don nuna akwai ainihin buƙatun saka hannun jari da ayyuka a Guernsey kuma su ba da shaidar £ 200,000 na kuɗin su a ƙarƙashin ikon su.
  • Marubuci, ɗan wasa ko mawaki. Dole ne daidaikun mutane sun kafa kansu da fasaha a wajen Guernsey kuma ba su da niyyar yin aiki sai a matsayin marubuci, ɗan wasa ko mawaki.

Duk wani mutum da ke son ƙaura zuwa Bailiwick na Guernsey dole ne ya sami izinin shiga (visa) kafin isowar sa. Dole ne a nemi izinin shiga ta hannun wakilin Ofishin Jakadancin Burtaniya a cikin ƙasar da mutum yake zaune. Tsarin farko gabaɗaya yana farawa tare da aikace -aikacen kan layi ta gidan yanar gizon Ofishin Cikin Gida na Burtaniya.

Tsibirin Sark

Babu takamaiman bukatun zama. Ana biyan haraji idan mutum yana zaune a cikin Sark ko yana da dukiya a can wanda zai same shi sama da kwanaki 91 a shekara.

Zazzage Cikakken Jerin Shirye -shirye - Fa'idodi & Ka'idodi (PDF)


 

Rayuwa a Guernsey

Guernsey ya kasance mai cin gashin kansa daga Burtaniya kuma yana da nata Majalisar da aka zaba ta dimokiradiyya wacce ke kula da dokokin tsibirin, kasafin kudi da matakan haraji.

Yawancin canje-canjen haraji da aka gabatar tun daga 2008 sun haɓaka sha'awar Guernsey a matsayin ƙasa ga mawadata da ke son zama a can na dindindin. Guernsey wani yanki ne mai tasiri na haraji ba tare da harajin riba mai girma ba, babu harajin gado kuma babu harajin dukiya. Bugu da kari, babu VAT ko harajin kaya da sabis. Har ila yau, akwai ƙaƙƙarfan ƙa'idar haraji ga sabbin shigowa tsibirin.

shafi Articles

  • Tunani akan Kasafin Kudi na Burtaniya 2024

  • Me yasa Kudaden Guernsey ke Jan Hankali ga Sa hannun jari na Makamashi?

  • Ofisoshin Iyali: Matakai, Matakai da Tsari - Kamfanoni Masu Aminta da Masu Zaman Kansu da Gidauniyar Guernsey

Rajista

Don yin rajista don karɓar sabon Dixcart News, da kyau ziyarci shafin rajista na mu.