Mazauni & Zaman ƙasa

Switzerland

Idan kana neman ingantaccen rayuwa a ɗaya daga cikin ƙasashen duniya masu kwanciyar hankali da tattalin arziki da siyasa, zama a Switzerland zai iya ba ku kyakkyawar amsa.

Ba wai kawai za ku sami kanku a tsakiyar cibiyar balaguron balaguro zuwa wurare sama da 200 na duniya ba, zaku kuma sami damar zuwa kyawawan wuraren tsaunuka na Alps da tafkuna masu ban sha'awa.

Swiss cikakken bayani

Shirin Swiss

Da fatan za a danna cikin shafin da ke ƙasa don duba fa'idodin, wajibcin kuɗi da sauran sharuɗɗan da za a iya amfani da su:

Shirye -shirye - Amfanoni & Ka'idodi

Switzerland

Tsarin Haraji na Ƙasar Switzerland

Mazaunin Switzerland Ta hanyar Izinin Aiki

  • amfanin
  • Kuɗi/Sauran Wajibai
  • Carin Ka'idodi

Tsarin Haraji na Ƙasar Switzerland

Tsarin Haraji na Tsibiri na Switzerland ya dogara ne akan ribar samun kudin shiga, gabaɗaya kusan sau bakwai na ƙimar hayar shekara -shekara na kadarar da aka mallaka a Switzerland.

Sanadiyyar harajin gado ya bambanta daga canton zuwa canton. 'Yan cantons ba sa amfani da harajin gado. Mafi yawa ba sa ɗaukar ta tsakanin ma'aurata ko tsakanin iyaye da yara, kuma suna ɗaukar harajin da bai wuce kashi 10% ga sauran zuriya ba.

Mutanen da aka yi wa haraji a ƙarƙashin Tsarin Lump Sum suna da ikon sarrafa jarin su na duniya daga Switzerland.

Tsarin Haraji na Ƙasar Switzerland

Ana biyan harajin Switzerland akan kuɗin da aka ɗauka, galibi kusan sau bakwai na ƙimar hayar shekara -shekara na kadarar da aka mallaka a Switzerland. Tabbataccen abin biyan haraji zai dogara ne kan yankin da yankin zama a cikin gundumar.

Gwamnatin Switzerland ta tabbatar da jajircewarta na ci gaba da Tsarin Tsarin Haraji a cikin Nuwamba 2014.

Tsarin Haraji na Ƙasar Switzerland

Wannan tsarin mulkin ya shafi baƙi waɗanda suka ƙaura zuwa Switzerland a karon farko, ko bayan rashi shekaru goma, kuma waɗanda ba za a ɗauke su aiki ko yin kasuwanci a Switzerland ba.

Lura cewa akwai cantons 26 na Switzerland.

Kasashe uku na Switzerland na Appenzell, Schaffhausen da Zurich ne kawai suka soke Tsarin Harajin Lump Sum a 2013.

  • amfanin
  • Kuɗi/Sauran Wajibai
  • Carin Ka'idodi

Mazaunin Switzerland Ta hanyar Izinin Aiki

Izinin izinin aiki na Switzerland yana ba wanda ba ɗan ƙasar Switzerland damar zama mazaunin Switzerland ba bisa ƙa'ida ba.

haraji

  • mutane

Kowane canton yana saita adadin harajin sa kuma gaba ɗaya yana sanya haraji masu zuwa: dukiyar net mai shigowa, dukiya, gado da harajin kyauta. Yawan harajin samun kudin shiga ya bambanta ta canton kuma yana tsakanin 21% da 46%.

A Switzerland, canja wurin kadarori, a kan mutuwa, ga mata, yara da/ko jikoki, an kebe su daga haraji da harajin gado, a yawancin garuruwa.

Abubuwan da aka samu na kuɗi gabaɗaya ba su da haraji, sai dai dangane da ƙasa. An siyar da hannun jarin kamfanin a matsayin kadara, wanda ke kebe daga harajin samun riba.

  • Kamfanonin Switzerland

Kamfanoni na Switzerland na iya jin daɗin ƙimar harajin sifili don samun babban jari da samun kudin shiga, dangane da yanayin.

Ana yin harajin kamfanoni masu aiki kamar haka:

  • Harajin Tarayya akan ribar riba yana kan tasiri mai inganci na 7.83%.
  • Babu harajin babban birnin tarayya. Harajin babban birnin ya bambanta tsakanin 0% da 0.2% dangane da canton Switzerland wanda kamfanin ya yi rajista a ciki. A Geneva, ƙimar harajin babban birnin shine 00012%. Koyaya, a cikin yanayin da ake samun fa'ida mai yawa, ba za a biya harajin babban birnin ba.

Baya ga harajin tarayya, cantons suna da tsarin harajin nasu:

  • Ingantaccen cantonal da ƙimar harajin samun kudin shiga na tarayya (CIT) yana tsakanin 12% zuwa 14% a yawancin cantons. Yawan harajin kamfani na Geneva shine 13.99%.
  • Kamfanonin riko na Switzerland suna amfana daga keɓancewar shiga kuma ba sa biyan haraji akan ribar ko ribar da aka samu daga samun cancanta. Wannan yana nufin cewa Kamfanin Kamfani Mai Tsarkake yana keɓance daga harajin Switzerland.

Harajin Ragewa (WHT)

  • Babu WHT akan rabe rabe ga masu hannun jari da aka kafa a Switzerland da/ko a cikin EU (saboda umarnin Uban/Mataimakin EU).
  • Idan an mallaki masu hannun jari a wajen Switzerland da wajen EU, kuma ana aiwatar da yarjejeniyar haraji sau biyu, harajin ƙarshe kan rarraba zai kasance tsakanin 5% zuwa 15%.

Switzerland tana da hanyar sadarwa mai yawa na harajin ninki biyu, tare da samun damar yarjejeniyar haraji tare da ƙasashe sama da 100.

Mazaunin Switzerland Ta hanyar Izinin Aiki

Akwai hanyoyi guda uku don samun cancantar yin aiki a Switzerland:

1. Kasancewa kamfanin haya na Switzerland da ke aiki da shi

Mutum zai buƙaci neman aiki kuma mai ɗaukar aikin ya yi rijistar aikin, kafin ainihin mutumin ya fara aiki.

Mai buƙatar yana buƙatar neman izini ga hukumomin Switzerland don takardar izinin aiki, yayin da ma'aikaci ke neman takardar izinin shiga daga ƙasarsu. Visa aikin zai ba mutum damar zama da aiki a Switzerland.

2. Kafa kamfanin Switzerland kuma ya zama darakta ko ma'aikacin Kamfanin

Duk wani ɗan ƙasar da ba ɗan ƙasar Switzerland ba na iya ƙirƙirar kamfani don haka yana iya haifar da ayyukan yi ga 'yan ƙasar ta Switzerland da ba da gudummawa ga ci gaban tattalin arzikin ƙasar. Maigidan kamfanin ya cancanci izinin zama a Switzerland, muddin yana aiki da shi a cikin babban matsayi.

Manufofin kamfani waɗanda ake ɗauka suna ba da gudummawa mai kyau ga tsarin kamfanoni na Switzerland sun haɗa da; bude sabbin kasuwanni, tabbatar da tallace -tallace na fitarwa, kafa manyan hanyoyin tattalin arziki a kasashen waje, da kirkirar sabbin kudaden haraji. Abubuwan da ake buƙata daidai sun bambanta ta canton.

Kasashen da ba EU/EFTA ba dole ne su samar da sabon kamfani na Switzerland ko saka hannun jari a cikin kamfanin Switzerland na yanzu. Hakanan akwai babban matakin ma'aunin himma da za a cika fiye da na EU/EFTA, kuma shawarar kasuwanci ma za ta buƙaci bayar da babbar dama.

A babba, kamfanin dole ne ya samar da mafi ƙarancin yawan kuɗin shekara na CHF miliyan 1, da ƙirƙirar sabbin ayyuka, yin amfani da sabbin fasahohi da/ko ci gaban yankin.

Hanyoyi don duka EU/EFTA da waɗanda ba EU ba/EFTA sun fi sauƙi, idan sabon mazaunin ya kafa kamfanin Switzerland kuma yana aiki da shi.

3. Zuba Jari a Kamfanin Swiss kuma ya zama darekta ko ma'aikacin Kamfanin.

Masu neman za su iya zaɓar saka hannun jari a kamfani wanda ke fafutukar faɗaɗa saboda ba shi da kuɗin da ake buƙata. Wannan sabon tallafin yakamata ya baiwa kamfanin damar ƙirƙirar ayyukan yi da taimakawa tattalin arzikin Switzerland ya faɗaɗa. Dole ne saka hannun jari ya ƙara ƙimar tattalin arziƙi ga wani yanki na Switzerland

Mazaunin Switzerland Ta hanyar Izinin Aiki

Lokacin neman aikin Switzerland da/ko izinin zama, ƙa'idoji daban -daban sun shafi EU da EFTA idan aka kwatanta da sauran 'yan ƙasa.

Citizensan EU/EFTA suna jin daɗin samun fifikon shiga kasuwar aiki a Switzerland.

Ana ba da izinin 'yan ƙasa na uku su shiga kasuwar kwadago ta Switzerland idan sun cancanci cancanta (Manajoji, ƙwararru da/ko kuma suna da cancantar ilimi).

Lura cewa akwai cantons 26 na Switzerland. Kasashe uku na Switzerland na Appenzell, Schaffhausen da Zurich ne kawai suka soke Tsarin Harajin Lump Sum a 2013.

Zazzage Cikakken Jerin Shirye -shirye - Fa'idodi & Ka'idodi (PDF)


Rayuwa a Switzerland

Switzerland tana ɗaya daga cikin ƙasashe 26 a cikin yankin 'Schengen' kuma izinin zama na Switzerland zai ba ku damar jin daɗin cikakken haƙƙin balaguro na Schengen.

Ƙasar da ta riga ta ba da haɗin fa'idodi na musamman, Switzerland kuma tana ba da kyakkyawan tsari: 'Tsarin Kuɗi na Haraji'. Muddin kana zaune a Switzerland a karon farko ko dawowa bayan ƙarancin shekaru 10, kuɗin shiga da harajin dukiya zai dogara ne akan kuɗin rayuwa a Switzerland, BA akan kuɗin shiga ko kadarorin ku na duniya ba. Da fatan za a tuntuɓe mu don ƙarin bayani.

Tafiya zuwa Switzerland

Switzerland tana tsakiyar Turai, tana iyaka da; Jamus, Faransa, Austria da Italiya. Tana da kusanci sosai da galibin ƙasashen Turai kuma memba ce ta Ƙungiyar Kasuwancin Kasuwanci ta Turai (EFTA), amma ba memba ce ta EU ba.

An raba Switzerland zuwa yankuna 26, kowanne a halin yanzu yana da tushen harajin kansa.

Amfanin Haraji Lokacin Rayuwa a Switzerland

Idan mutum yana da izinin aiki na Switzerland, zai iya zama mazaunin Switzerland. Dole ne su kasance suna da aiki ko kafa kamfani kuma a ɗauke su aiki. Yana da sauƙi ga 'yan ƙasa na EU waɗanda suka haura shekaru 55, waɗanda ba sa aiki, su ƙaura zuwa Switzerland, muddin suna da 'yancin kai na kuɗi.

'Tsarin Kuɗi na Haraji' yana aiki ga mutanen da suka ƙaura zuwa Switzerland a karon farko ko dawowa bayan ƙarancin shekara goma. Ba za a iya yin aiki a Switzerland ba, amma mutum yana iya aiki a wata ƙasa kuma yana iya gudanar da kadarori masu zaman kansu a Switzerland.

Tsarin 'Tsarin Kuɗi na Haraji' yana kafa tushen samun kudin shiga da harajin dukiya akan kuɗin rayuwar mai biyan haraji a Switzerland, BA akan kuɗin shiga ko kadarorinsa na duniya ba.

Da zarar tushen haraji (kudin rayuwa a Switzerland), an ƙaddara kuma an yarda da hukumomin haraji, zai kasance ƙarƙashin madaidaicin ƙimar haraji a wannan yanki na musamman.

'Yan ƙasa na uku (waɗanda ba EU/EFTA) ba, ana buƙatar su biya harajin kuɗi mafi girma akan "babban sha'awar cantonal". Wannan gabaɗaya yayi daidai da biyan haraji akan abin da ake tsammani (ko ainihin) kudin shiga na shekara -shekara, tsakanin CHF 400,000 zuwa CHF 1,000,000, kuma ya dogara da abubuwa da dama, gami da takamaiman canton da mutum ke rayuwa.

shafi Articles

Rajista

Don yin rajista don karɓar sabon Dixcart News, da kyau ziyarci shafin rajista na mu.