Kudi na Dijital na Yau da Abin da za ku yi tsammani a nan gaba

Malta - Innovation da Fasaha

Malta a halin yanzu tana aiwatar da dabarun taimakawa don tabbatar da cewa Malta ana ɗaukarsa a matsayin ɗaya daga cikin manyan hukunce-hukuncen EU don ƙirƙira da fasaha. Don haka yana da mahimmanci a san ainihin abin da ainihin Kasuwar Kuɗi ta Dijital ta kunsa a halin yanzu da kuma inda ta dosa.

Malta babban yanki ne don gadon gwaji na Micro kuma a halin yanzu akwai tsare-tsare da yawa waɗanda aka gabatar da su don jawo sabbin kamfanoni da tushen fasaha.

EU da Sashin Kuɗi na Dijital

Tun daga watan Satumba na 2020, Hukumar Tarayyar Turai ta amince da kunshin kuɗin dijital na dijital, gami da dabarun kuɗi na dijital da shawarwarin doka game da kadarorin crypto-da juriya na aiki na dijital, don samar da fa'idar hada-hadar kuɗi ta EU wacce ke ba masu amfani damar samun sabbin samfuran kuɗi, tare da tabbatar da cewa kariya daga mabukaci da kwanciyar hankali na kudi. Manufar samun ƙa'idodi waɗanda suka fi dacewa da dijital kuma amintattu ga masu amfani, shine don ba da damar haɗin gwiwa tsakanin manyan kamfanoni masu tasowa da kafafan kamfanoni a cikin ɓangaren kuɗi yayin magance duk wani haɗari mai alaƙa.

Matsayin Masu Gudanarwa

Bangaren hada-hadar kudi ya ga saurin ci gaba a cikin yanayin da ake ciki na digitization, kuma a sakamakon haka, da yawa masu kula da su suna yin la’akari da yadda za su tabbatar da cewa tsarin tsarin yana kula da kasadar wadannan sabbin abubuwa, ba tare da hana su damar inganta tsarin hada-hadar kudi ba.

Sha'awar kasuwa a kusa da kadarori na crypto, da kuma fasahar rarraba ra'ayi (DLT), na ci gaba da girma. Abubuwan da za a iya amfani da su na waɗannan sababbin sababbin abubuwa shine ƙara yawan biyan kuɗi da kuma rage farashi da faɗaɗa haɗakar kuɗi. A cikin yin haka akwai kuma jerin abubuwan da ke da alaƙa da yawancin masu kula da su sun ba da haske kuma suna ƙara faɗakarwa ga masu siye da masu saka hannun jari.

A cikin ƙaura daga tsarin kasuwanci na gargajiya, manyan ƴan wasan fasaha sun fara ba da sabis na kuɗi na tushen dandamali iri-iri. Ana shigar da basirar ɗan adam da dabarun koyan inji cikin tsarin kamfanoni kuma ana ƙara amfani da su cikin kayan aikin da abokan ciniki ke amfani da su. Masu gudanarwa kuma suna lura da damuwar ɗabi'a inda samfuran AI ba su da isasshen la'akari da tsaftace bayanai, canzawa da ɓoyewa.

Hanyar Haɗin Kai

Yayin da kamfanoni ke dogaro kan fitar da kayayyaki don rage farashi da sadar da sabbin kayayyaki, ana samun ci gaba da bincike kan juriyar yanar gizo da fitar da wasu kamfanoni, kuma ana gudanar da taruka daban-daban don haɗa masu sarrafawa da masu ƙirƙira zuwa rafi ɗaya tare da mai da hankali ɗaya. A halin yanzu akwai ayyuka da yawa na akwatin sandbox waɗanda ke ƙarfafa sabbin masu farawa don shiga cikin samar da gaskiya tsakanin samarwa da ƙa'ida.

Tubalan gine-ginen da ke ƙarƙashin duk fasahohin da ke tasowa da ƙididdiga, su ne abubuwan more rayuwa da bayanai. Kamfanoni suna buƙatar tabbatar da cewa suna da ƙwarewa don adanawa da bincika bayanansu kuma suna da ingantacciyar shugabanci da sarrafawa. Suna buƙatar kare sirrin abokin ciniki da bayanan kasuwa, yayin da suke isar da sabis da inganci a kan iyakoki. Wannan ya haifar da ƙalubalen shari'a, wanda masu kula da su ke ci gaba da muhawara.

Dabarun Kuɗi na Dijital

The Dabarun Kuɗi na Dijital ya tsara matsayin Turai gaba ɗaya game da canjin dijital na samar da kuɗi a cikin shekaru masu zuwa, yayin da ke daidaita haɗarinsa. Yayin da fasahohin dijital ke da mahimmanci don sabunta tattalin arzikin Turai a sassa daban-daban, masu amfani da sabis na kuɗi dole ne a kiyaye su daga haɗarin da ke tasowa daga ƙarin dogaro ga kuɗin dijital.

Dabarar Kudi ta Dijital ta fitar da manyan manyan al'amurra guda huɗu waɗanda ke haɓaka canjin dijital:

  1. Yana magance rarrabuwar kawuna a cikin Kasuwar Dijital Single don sabis na kuɗi, ta haka yana ba masu amfani da Turai damar samun damar sabis na kan iyaka da kuma taimakawa kamfanonin kuɗi na Turai haɓaka ayyukansu na dijital.
  2. Tabbatar da cewa tsarin tsarin EU yana sauƙaƙe ƙirƙira dijital cikin sha'awar masu amfani da ingancin kasuwa.
  3. Ƙirƙirar sararin bayanan kuɗi na Turai don haɓaka ƙirƙira bayanai, ginawa kan dabarun bayanan Turai, gami da ingantaccen damar samun bayanai da raba bayanai a cikin ɓangaren kuɗi.
  4. Yana magance sabbin ƙalubale da haɗari masu alaƙa da canjin dijital.

Bankuna ya kamata su sani cewa irin wannan dabarar za ta haifar da tsammanin game da aiwatar da sabbin fasahohi don isar da sabis na kuɗi, ingantacciyar musayar bayanai wanda ke haifar da kyakkyawan bayarwa ta kamfanoni da haɓaka ƙwarewar haɓakawa a cikin wannan sabon tsarin yanayin kuɗi.

Ƙirƙiri na musamman waɗanda ke zama wani ɓangare na Dabarun Kuɗi na Dijital sun haɗa da:

  • Ba da damar yin amfani da fa'idar haɗin gwiwar EU na ainihi na dijital
  • Gudanar da haɓaka ayyukan kuɗi na dijital a cikin Kasuwar Single
  • Haɓaka haɗin kai da kuma amfani da abubuwan haɗin gwiwar girgije
  • Haɓaka ɗaukar kayan aikin fasaha na wucin gadi
  • Haɓaka sabbin kayan aikin IT don sauƙaƙe rahoto da kulawa

Resilience Dijital (DORA)

Sashe na daga cikin Kunshin Kudi na Dijital Hukumar Tarayyar Turai ta bayar, shawarwarin majalisa kan juriya na aiki na dijital (Shirin DORA), yana haɓaka buƙatun haɗarin bayanai da Fasahar Sadarwa (ICT), yana ba da damar yanayin IT wanda ake tsammanin zai kasance lafiya kuma ya dace da gaba. Shawarar ta magance abubuwa daban-daban kuma ta haɗa da; Abubuwan buƙatun sarrafa haɗarin ICT, rahoton abin da ya faru da ke da alaƙa da ICT, gwajin juriya na aiki na dijital, haɗarin ɓangare na uku na ICT da raba bayanai.

Shawarwari na nufin magance; rarrabuwar kawuna game da wajibcin ƙungiyoyin kuɗi a fagen haɗarin ICT, rashin daidaituwa a cikin buƙatun bayar da rahoton abin da ya faru a ciki da kuma cikin sassan sabis na kuɗi da kuma barazanar raba bayanai, iyakancewa da rashin daidaituwa na gwajin juriya na dijital na dijital, da haɓaka dacewar ɓangare na uku na ICT. kasada.

Ana sa ran ƙungiyoyin kuɗi su kula da tsarin ICT masu juriya da kayan aikin da ke rage haɗarin ICT tare da ingantattun manufofin ci gaban kasuwanci a wurin. Ana kuma buƙatar cibiyoyi su sami matakai don sa ido, rarrabawa da bayar da rahoton manyan abubuwan da suka shafi ICT, tare da ikon gwada juriya na aikin lokaci-lokaci. An ba da babbar mahimmanci ga haɗarin ɓangare na uku na ICT, tare da mahimmancin masu ba da sabis na ɓangare na uku na ICT ƙarƙashin Tsarin Sa ido na Ƙungiyar.

Dangane da wannan tsari, ana sa ran bankunan za su gudanar da cikakken atisaye, tare da tantance tsarin ICT dinsu da kuma tsara sauye-sauyen da ake sa ran. Hukumar ta jaddada cewa ya kamata bankuna su ci gaba da sanya ido kan duk hanyoyin da ke tattare da hadarin ICT tare da samun isasshen kariya da matakan kariya. A ƙarshe, ya kamata bankuna su gina ƙwararrun da suka dace kuma su sami isassun kayan aiki don dacewa da buƙatun da ke fitowa daga irin waɗannan shawarwari.

Dabarun Biyan Dillali

The Kunshin Kudi na Dijital Hakanan ya haɗa da sadaukarwa Dabarun Biyan Dillali. Wannan dabarar ta ƙunshi sabon tsarin manufofin matsakaita zuwa na dogon lokaci wanda ke da nufin haɓaka haɓakar biyan kuɗi a cikin duniyar dijital mai tasowa. Shika-shikan wannan dabara su ne;

  1. haɓaka hanyoyin biyan kuɗi na dijital da nan take tare da isa ga ƙasashen Turai;
  2. sabbin kasuwannin biyan dillalai masu gasa;
  3. ingantattun tsarin biyan dillalan dillalai da sauran hanyoyin tallafi; kuma
  4. ingantacciyar biyan kuɗi na ƙasa da ƙasa, gami da turawa.

Wannan dabarar tana da nufin faɗaɗa hanyar sadarwar karɓa don biyan kuɗi na dijital, tare da Hukumar kuma tana tallafawa aikin don ba da kuɗin dijital na dijital. Bugu da ƙari, Hukumar tana son tabbatar da cewa tsarin shari'ar da ke kewaye da shi game da biyan kuɗi, ya rufe dukkan muhimman 'yan wasa, tare da babban matakin kariya na mabukaci a wurin. 

Ta yaya Dixcart Malta Zai Taimaka?

Dixcart Malta yana da wadataccen ƙwarewa a cikin sabis na kuɗi, kuma yana iya samar da fahimtar bin doka da ka'idoji da taimako don aiwatar da canji, fasaha da canjin ƙungiya. 

Lokacin ƙaddamar da sababbin samfurori da ayyuka, ƙwarewar Dixcart Malta na iya taimaka wa abokan ciniki su dace da canza bukatun ka'idoji da gane da sarrafa abubuwan da ke tasowa.

Har ila yau, muna ganowa da taimaka wa abokan cinikinmu don samun dama ga tsare-tsaren gwamnatin Malta daban-daban, ciki har da tallafi da lamuni mai laushi. 

ƙarin Bayani

Don ƙarin bayani game da Kuɗin Dijital da tsarin da aka ɗauka a Malta, tuntuɓi Jonathan Vassallo, a ofishin Dixcart a Malta: shawara.malta@dixcart.com.

A madadin, da fatan za a yi magana da abokin hulɗar Dixcart da kuka saba.

Koma zuwa Lissafi