Mai Kula da Harajin Burtaniya Yana Mai da hankali kan Kamfanonin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Ƙasar Ingila

Sabon Gangamin

Hukumar kula da haraji ta Burtaniya (HMRC) ce ta kaddamar da wani sabon kamfen a watan Satumbar 2022, da nufin hukumomin ketare wadanda watakila ba su cika wajibcin harajin Burtaniya ba dangane da kadarorin Burtaniya da suka mallaka.

HMRC ta bayyana cewa ta sake nazarin bayanai, daga HM ​​Land Registry a Ingila da Wales da kuma wasu kafofin, don gano kamfanonin da za su iya buƙatar yin bayanin; kudin haya na kamfani ba mazaunin ba, harajin shekara-shekara akan gidajen da aka lullube (ATED), canja wurin kadarori a ƙasashen waje (ToAA) dokokin, harajin ribar babban birnin da ba na zama ba (NRCGT), kuma, a ƙarshe, harajin samun kuɗi a ƙarƙashin ma'amaloli a cikin dokokin ƙasa.

Me ke faruwa?

Dangane da yanayin, kamfanoni za su karɓi wasiku, tare da 'takardar matsayin haraji', suna ba da shawarar cewa su nemi mutanen da ke zaune a Burtaniya da su sake yin nazarin harkokin haraji na kansu, bisa la'akari da tanadin rigakafin da suka dace.

Tun daga shekarar 2019, an bayar da 'takaddun shaida na matsayin haraji' ga mazauna Burtaniya waɗanda ke samun kudin shiga daga ketare.

Takaddun shaida yawanci suna buƙatar sanarwar matsayin biyan harajin masu karɓa a cikin kwanaki 30. A baya dai HMRC ta lura cewa masu biyan haraji ba su wajaba a kan doka su dawo da takardar shaidar, wanda hakan zai iya kai su ga gurfanar da su gaban kuliya, idan suka yi bayani ba daidai ba.

Shawarwari mai mahimmanci ga masu biyan haraji shine su yi la'akari sosai ko sun dawo da takardar shaidar ko a'a, ba tare da la'akari da ko suna da kuskuren bayyanawa ko a'a.

Wasiƙun

Ɗaya daga cikin wasiƙun ya shafi kudaden shiga da ba a bayyana ba daga masu mallakar gidaje ba mazauna ba da kuma alhakin ATED, inda ya dace.

Wannan kuma zai sa mutanen da ke zaune a Burtaniya wadanda ke da sha'awar samun kudin shiga ko babban birnin wanda ba mazaunin gida ba, kai tsaye ko a kaikaice, yin la'akari da matsayinsu saboda za su iya fada cikin iyakokin dokar hana kauracewa ta ToAA ta Burtaniya ma'ana cewa ana iya danganta kudaden shiga na kamfanin da ba mazaunin gida ba.

Wasikar ta ba da shawarar cewa duk irin wadannan mutane ya nemi shawarar kwararru don tabbatar da cewa al’amuransu sun saba.

Ana aika wata madadin wasiƙa ga kamfanoni waɗanda ba mazauna ba waɗanda suka yi watsi da kadarorin zama na Burtaniya tsakanin 6 ga Afrilu 2015 da 5 ga Afrilu 2019, ba tare da shigar da harajin ribar babban birnin ba (NRCGT).

Zubar da kadarorin zama na Burtaniya ta kamfanonin da ba mazauna ba sun kasance ƙarƙashin NRCGT tsakanin 6 Afrilu 2015 da 5 Afrilu 2019. Inda kamfanin ya sayi kadarori kafin Afrilu 2015 kuma ba a cajin duk riba ga NRCGT, wannan ɓangaren kowane riba ba a caje shi ba. , ana iya danganta shi ga mahalarta a cikin kamfanin.

Irin waɗannan kamfanoni na iya zama abin dogaro don biyan harajin Burtaniya akan ribar haya, da kuma harajin kuɗin shiga ƙarƙashin ma'amaloli a cikin dokokin ƙasa da ATED.

Bukatar Shawarar Ma'aikata

Muna ba da shawara mai ƙarfi cewa mahalarta kowane mazaunin Burtaniya a cikin waɗannan kamfanoni su nemi shawarar kwararru, daga kamfani kamar Dixcart UK, don tabbatar da cewa al'amuransu sun yi zamani.

Rajistan Hukumomin Waje

Wannan sabon mayar da hankali ya zo daidai da gabatarwar sabon Rajista na Ƙungiyoyin Ƙasashen waje (ROE), wanda ya fara aiki a kan 01 Agusta 2022.

Za a iya aikata laifukan laifi don rashin bin ka'ida, tare da buƙatu don ƙungiyoyin ketare don yin rajistar wasu bayanai (ciki har da na masu amfani) zuwa Gidan Kamfanoni. 

Da fatan za a duba ƙasa labarin Dixcart akan wannan batu:

ƙarin bayani

Idan kuna da wasu tambayoyi da/ko kuna son shawara game da matsayin mara zama da kuma wajibai dangane da haraji akan kadarorin Burtaniya, da fatan za a yi magana da Paul Webb: a ofishin Dixcart a Burtaniya: shawara.uk@dixcart.com

A madadin, idan kuna da wasu tambayoyi game da rajistar jama'a na Burtaniya na fa'idar mallakar ƙungiyoyin ketare, da fatan za a yi magana da Kuldip Matharoo a: shawara@dixcartlegal.com

Koma zuwa Lissafi