Menene Sha'awar Zuba Jari a Afirka?

Gabatarwa

Duniya mai aminci tana kashe ƙoƙari da albarkatu masu yawa don kafa tsarin da ya dace don ƙaura daga Afirka, musamman Afirka ta Kudu. Koyaya, an ba da ɗan ƙaramin tunani game da ɗimbin damammaki na saka hannun jari a cikin nahiyar Afirka kanta, zuba jari wanda kuma zai buƙaci tsari.

A cikin 'yan shekarun da suka gabata Dixcart ya ga ci gaba da bincike don tsara saka hannun jari a cikin Nahiyar Afirka don ofisoshin iyali, Gidaje masu zaman kansu (PE) da ƙungiyoyin masu saka hannun jari na juna. Tsarin tsarin yawanci ana magana ne kuma galibi suna nuna dabarun saka hannun jari na ESG (muhalli, zamantakewa da mulki). Duk motocin kamfani da na asusu galibi ana amfani dasu dasu Kudaden Zuba Jari Masu Zaman Kansu (PIFs) hanyar asusun da aka fi so.

Abin da ya kasance mai ban sha'awa musamman shine yawan saye ko saka hannun jari da aka yi niyya a yankin kudu da hamadar Sahara wanda ya hada da tsari da wuraren samar da kayayyaki, hakar ma'adinai da ma'adinai, ta hanyar ayyukan samar da ababen more rayuwa kamar sabbin makamashi da ruwa.

Duk da cewa waɗannan tsarin saka hannun jari sun dace da saka hannun jari a duk faɗin duniya tambayar ita ce mene ne ke jan hankalin masu saka hannun jari zuwa Nahiyar Afirka kuma me yasa suke amfani da tsarin Guernsey don saka hannun jari na ciki?

Nahiyar Afrika

Babban damar ita ce, cewa nahiyar Afirka na daya daga cikin iyakokin karshe kamar yadda sauran kasuwanni masu tasowa kamar Asiya Pacific ke girma.

Wasu mahimman tunasarwa game da wannan nahiya mai ban mamaki:

  • Nahiyar Afrika
    • Nahiya mafi girma ta biyu ta yanki da yawan jama'a
    • Kasashe 54 da Majalisar Dinkin Duniya ta amince da su
    • Mahimman albarkatun ƙasa
    • Rikicin siyasar Afirka, tarihin mulkin mallaka, da tashe-tashen hankula a ƙasashe da yawa sun hana masu zuba hannun jari na duniya da hukumomi nesanta kansu daga wasu ƙasashe.
  • Afirka ta Kudu - tabbas ƙasar da ta fi ci gaba, da albarkatun ƙasa da masana'antar hakar ma'adinai (mafi yawan kera gwal / platinum / chromium a duniya). Har ila yau, masu karfi na banki da masana'antun noma.
  • Kudancin Afrika - Gabaɗaya kasuwa mafi haɓaka tare da masana'antar hakar ma'adinai mai ƙarfi
  • Arewacin Afrika - Kamar Gabas ta Tsakiya tare da ajiyar mai da ke jawo ayyukan da suka shafi mai da masana'antu.
  • Sub Sahara – Mai haya ya haɓaka tattalin arziƙin kuma galibi masu saka hannun jari na duniya ba su taɓa shi ba inda nau'ikan ayyukan ababen more rayuwa sune damammaki masu mahimmanci.

Wane salo ake gani wajen saka hannun jari a Afirka?

Daga aiki tare da abokan cinikinmu, Dixcart ya ga ƙasashen da aka yi niyya ana tafiyar da su ta takamaiman sashin sha'awa na abokin ciniki (duba sama) kuma sun lura da abubuwan gabaɗaya masu zuwa:

  • Sau da yawa ana niyya don saka hannun jari / ayyuka masu nasara a cikin mafi haɓakar ƙasashen Kudancin Afirka da farko; sannan,
  • Fadada zuwa ƙananan ƙasashen da suka ci gaba bayan haka, da zarar sun sami fahimta da tarihin tarihi don ba da tabbaci ga masu zuba jari (kamar yadda mafi ƙalubale don saka hannun jari a cikin ƙananan ƙasashe masu tasowa amma yana iya haifar da babban riba).

Wane irin zuba jari da masu zuba jari ake jawowa?

  • Fara-fara sune mafi girman haɗari amma galibi suna buƙatar ƙaramin saka hannun jari. Dixcart duba Gidajen PE / Ofisoshin Iyali / HNWI galibi suna shiga a wannan matakin suna ɗaukar daidaito yayin da kuɗin farko ke tabbatar da ayyukan kuma suna samun babban riba. Ana amfani da PIFs musamman a wannan matakin. Daga baya, waɗannan masu saka hannun jari na farko suna da zaɓi don fita lokacin da ake buƙatar babban adadin jari don ci gaba da ayyuka. Wannan yana a yanzu a lokacin da aka tabbatar da aikin kuma ƙasa da haɗari ma'ana masu zuba jari na hukumomi suna sha'awar kuma za su biya kuɗi saboda matakin haɗari da aka share yanzu.
  • Abubuwan ESGsuna jawo hankalin manyan masu saka hannun jari / cibiyoyi suna neman haɓaka ayyukan ESG da yuwuwar ɓata babban sawun carbon da ke akwai. Shirye-shiryen kore tare da ƙarancin dawowa sau da yawa za su kasance masu karɓuwa a kasuwanci ga waɗannan nau'ikan masu saka jari. Halin da ake faɗi na PIF da tsarin kamfanoni yana sa kafa dabarun ESG mai sadaukarwa, na musamman ga tafkin masu saka hannun jari, madaidaiciya.

Dixcart ya kuma lura da Bankuna Zuba Jari, musamman Bankunan Turai ana amfani da su don yin amfani da ayyukan.

Me yasa Tsarin ta hanyar Guernsey?

Guernsey yana da tsayin daka mai tsayi kuma mai nasara ga rikodi don ba da sabis na daidaici da nau'ikan tsarin ofishi na Iyali ko dai ta hanyar amfani da motocin kamfanoni (ta amfani da dokar kamfani ta Guernsey mai sassauƙa), Amincewa da Gidauniyar ko ta hanyar amfani da tsarin saka hannun jari na gama gari na duniya kamar su. PIF wanda ke ba da ƙarancin taɓa ƙa'ida.

Guernsey yana ba da tsaro tare da gogaggun masu ba da sabis a cikin balagagge, ingantaccen tsari, tsayayyiyar siyasa da kuma ikon da aka sani. 

Guernsey yana da kyakkyawar rikodi don bin buƙatun daidaita haraji na duniya kuma sanannen ikon mallakar bankuna ne don kafa wuraren banki da lamuni.

Kammalawa

Dukkanmu muna sane da ɗimbin jari da ake samu daga masu saka hannun jari na duniya waɗanda ke neman damar saka hannun jari da Nahiyar Afirka, yayin da ɗaya daga cikin iyakokin ƙarshe da suka rage a duniya yana ba da damar saka hannun jari da dawowa. Waɗannan masu saka hannun jari na ƙasa da ƙasa suna buƙatar saka jarinsu ta hanyar ingantaccen tsarin da aka yiwa rajista a cikin ikon da ya dace kuma Guernsey yana ɗaya daga cikin manyan zaɓuɓɓuka don irin wannan tsarin.

Sau da yawa ana fifita tsarin kamfanoni ga masu saka hannun jari guda ɗaya yayin da tsarin Guernsey PIF ke jan hankalin Gidajen PE da Manajojin Asusun a matsayin ingantacciyar abin hawa don tsara hanyoyin sadarwar su na ƙwararrun masu saka hannun jari da cibiyoyi.

ƙarin Bayani

Don ƙarin bayani game da Guernsey, da tsarin saka hannun jari na Afirka (ko kuma a ko'ina cikin duniya) da yadda Dixcart zai iya taimakawa, tuntuɓi Steven de Jersey a ofishin Dixcart Guernsey a shawara.guernsey@dixcart.com kuma ku ziyarci gidan yanar gizon mu www.dixcart.com

Dixcart Trust Corporation Limited, Guernsey: Cikakken Lasisin Fiduciary wanda Hukumar Sabis na Kuɗi ta Guernsey ta bayar. Lambar kamfani mai rijista ta Guernsey: 6512.

Dixcart Fund Administrators (Guernsey) Limited, Guernsey: Cikakkun Mai Kare Lasisin Investor wanda Hukumar Sabis na Kuɗi ta Guernsey ta bayar. Lambar kamfani mai rijista ta Guernsey: 68952.

Koma zuwa Lissafi