Me yasa Isle of Man Hukuncin Zabi ne

A cikin wannan ɗan gajeren labarin mun rufe wasu kyawawan dalilai na mutane da kamfanoni don saitawa ko ƙaura zuwa Isle of Man. Za mu duba:

Amma kafin shiga fa'idodin, yana iya zama da amfani a ɗan ba ku ƙarin bayani game da tsibirin da tarihinsa.

Gajeren Tarihin Zamani na Tsibirin Mutum

A lokacin zamanin Victoria, Isle of Man ya ba da dama ga iyalan Birtaniyya su tsere zuwa tsibirin Treasure Island - kawai, tare da ɗan fashin ɗan fashi fiye da yadda Robert Louis Stevenson ya zato. Haɓaka hanyoyin haɗin kai mai mahimmanci kamar mashigar jirgin ruwa na yau da kullun, injunan tururi a tsibirin tsibirin da motocin titin da dai sauransu ya sanya kewayawa zuwa jauhari na Tekun Irish duk ya fi kyau.

Zuwa karshen 20th Karni tsibirin Mutum ya zama wurin shakatawa mai albarka, ana siyar dashi a cikin fastocin kwanakin da suka shude a matsayin 'Tsibirin Pleasure' da wurin zuwa 'Don Ranaku Masu Farin Ciki'. Ba shi da wuya a yi tunanin dalilin da ya sa tsibiri mai ban sha'awa, tare da tuddai masu birgima, rairayin bakin teku masu yashi da nishaɗi masu daraja na duniya, ya wakilci zaɓi na farko ga waɗanda ke neman tserewa hatsaniya da hatsaniya na sabuntar Biritaniya. Isle of Man ya ba da wuri mai dacewa, mai ban sha'awa, aminci da lada ga waɗanda 'suna son zama a gefen teku'.

Duk da haka, a lokacin rabi na biyu na 20th karni, tsibirin Mutum kawai ba zai iya yin gasa ba tare da zane na balaguron tsadar kayayyaki zuwa nahiyar da kuma bayansa. Don haka, sashen yawon shakatawa na tsibirin ya ragu. Wato, ajiye don (Semi) na dindindin wanda ya dawwama (Yaƙin Duniya ko COVID-19 yana ba da izini) - Tsibiri na Man TT Races - ɗayan mafi tsufa kuma mafi girman abubuwan tseren babur a duniya.

A yau, TT Races suna faruwa a kan zagaye da yawa na kusan. Tsawon mil 37 kuma sun yi gudu fiye da ƙarni; matsakaicin matsakaicin matsakaici mafi sauri a yanzu akan mil 37 ya wuce 135mph kuma ya kai babban gudun kusan 200mph. Don ba da ra'ayin ma'auni, mazaunan tsibirin sun kai kusan 85k, kuma a cikin 2019 baƙi 46,174 sun zo don TT Races.

A karshen kashi na 20th karni har zuwa yau, Tsibirin ya haɓaka sashin sabis na kuɗi mai bunƙasa - yana ba da sabis na ƙwararru ga abokan ciniki da masu ba da shawara a duk faɗin duniya. Wannan ya yiwu ne ta wurin matsayin tsibirin na cin gashin kansa a matsayin abin dogaro na rawani - kafa tsarin doka da haraji.

A cikin ƴan shekarun baya-bayan nan, Tsibirin ya sake yunƙurin haɓakawa fiye da sabis na kuɗi da ƙwararru, tare da ingantacciyar injiniya, sadarwa da haɓaka software, wasan e-game da sassan kuɗin dijital, da ƙari banda haka.

Me yasa Kasuwanci akan Isle na Man?

Gwamnati mai haɗin gwiwar kasuwanci da gaske, sabis na sadarwa na zamani, hanyoyin sufuri zuwa duk manyan cibiyoyin kasuwanci na Burtaniya da Irish da ƙimar haraji mai kyan gani, sun sa tsibirin na Man ya zama kyakkyawan makoma ga duk kasuwanci da ƙwararru.

Kasuwanci na iya amfana daga ƙimar kamfanoni kamar:

  • Yawancin nau'ikan kasuwanci ana biyan su haraji @ 0%
  • Harajin kasuwancin banki @ 10%
  • Kasuwancin dillalai tare da ribar £500,000+ ana haraji @ 10%
  • Kudin shiga da aka samu daga Isle of Man land / dukiya ana haraji @ 20%
  • Babu harajin riƙewa akan mafi yawan rabo da biyan riba

Baya ga fa'idodin kuɗin fito fili, tsibirin kuma yana da zurfin tafkin ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ma'aikata, kyauta mai ban mamaki daga gwamnati don ƙarfafa sababbin kamfanoni da ba da horon sana'a da ƙungiyoyin aiki da ƙungiyoyi da yawa a cikin hulɗar kai tsaye da ƙananan hukumomi.

Inda ƙaura zuwa tsibirin ba zai yiwu a zahiri ba, akwai zaɓuɓɓuka daban-daban da ke akwai ga kasuwancin da ke son kafawa a cikin Isle of Man da wadatar harajin gida da yanayin doka. Irin wannan aikin yana buƙatar ƙwararriyar shawarar haraji da taimakon Dogara da Mai Ba da Sabis na Kamfani, kamar Dixcart. Da fatan za a iya tuntuɓar mu don ƙarin sani game da wannan.

Me yasa yakamata ku ƙaura zuwa tsibirin Man?

Ga daidaikun mutanen da ke neman ƙaura zuwa Tsibirin, akwai haƙiƙa akwai kyawawan ƙimar haraji na mutum, gami da:

  • Harajin Mafi Girma @ 20%
  • Harajin Shiga @ £200,000 na Gudunmawa
  • 0% Harajin Samun Haraji
  • 0% Harajin Raba
  • 0% Harajin Gado

Bugu da ari, idan kuna zuwa daga Burtaniya, ana kiyaye bayanan NI a duka hukunce-hukuncen biyu kuma akwai yarjejeniya mai ma'ana a wurin ta yadda za a yi la'akari da bayanan biyu don wasu fa'idodi. Fansho na Jiha dabam dabam ne watau gudummuwa a cikin IOM/UK kawai ya shafi IOM/Birtaniya fansho.

Manyan ma'aikata kuma na iya samun ƙarin fa'idodi; na farkon shekaru 3 na aiki, ma'aikatan da suka cancanta za su biya harajin kuɗin shiga kawai, haraji kan kuɗin haya da haraji kan fa'idodi iri-iri - duk sauran hanyoyin samun kuɗi ba su da harajin Isle na Man a wannan lokacin.

Amma akwai ƙari da yawa: haɗuwar ƙasa da rayuwar gari, ayyuka masu yawa a ƙofarku, al'umma masu jin daɗi da maraba, yawan ayyukan yi, ƙarancin laifuffuka, manyan makarantu da kiwon lafiya, matsakaicin tafiya na mintuna 20 da da yawa, fiye da haka - ta fuskoki da yawa tsibirin shine abin da kuke yi.

Bugu da ƙari, ba kamar wasu masu dogaro da kambi ba, Isle of Man yana da kasuwar kadara ta buɗe, wanda ke nufin waɗanda ke neman zama da aiki a tsibirin suna da ’yancin siyan kadarori daidai da masu siyan gida. Dukiya ta fi araha fiye da sauran hukunce-hukuncen kwatankwacinsu, kamar Jersey ko Guernsey. Bugu da kari, babu Stamp Duty ko Tax Land.

Ko fara aikin ku ko ƙaura tare da dangin ku don ɗaukar wannan aikin na mafarki, tsibirin Mutum wuri ne mai lada sosai don kasancewa. Kuna iya yin rajista a wurin wurin ƙwararrun ƙwararrun IM, wanda aka haɓaka don taimakawa mutanen da ke neman ƙaura zuwa Isle of Man su sami damar yin aiki cikin sauƙi. Wannan sabis ɗin Gwamnati ne na kyauta wanda zai iya zama samu a nan.

Yadda ake ƙaura zuwa tsibirin Mutum - Hanyoyin Shige da Fice

Gwamnatin Isle of Man tana ba da hanyoyin biza iri-iri ga daidaikun mutane da ke neman ƙaura, ta amfani da gaurayawar tsarin Burtaniya da Isle na Man, waɗanda suka haɗa da:

  • Visa na kakanni - Wannan hanya ta dogara ne akan mai nema wanda ke da zuriyar Burtaniya ba ta baya fiye da kakanni. Yana buɗewa ga Commonwealth Commonwealth, Burtaniya ƙetare da ƴan ƙasa na ƙasashen waje na Biritaniya, tare da ƴan ƙasan Biritaniya (Waɗanda ke Waje) da Jama'ar Zimbabwe. Za ki iya gano ƙarin a nan.
  • Hanyoyin Baƙi na Ma'aikacin Isle na Man - akwai hanyoyi guda hudu a halin yanzu:
  • Hanyoyin Hijira na Kasuwanci - Akwai hanyoyi guda biyu:

Gano wuri IM ya samar da jerin nazarin shari'o'in da ke ba da haske sosai game da abubuwan da mutane suka samu game da ƙaura zuwa tsibirin Mutum. Anan akwai labarai guda biyu daban-daban amma daidai suke da ban sha'awa - Labarin Pippa da kuma Labarin Michael da wannan babban bidiyo da aka yi tare da wasu ma’aurata da suka ƙaura zuwa tsibirin don yin aiki a sashen lissafin kuɗi (abin).

Da Farin Ciki Har abada - Yadda Dixcart zai iya taimakawa

Ta hanyoyi da yawa, ana iya tallata tsibirin a matsayin wuri mai dacewa, mai ban sha'awa, aminci da lada don kasuwanci, ƙwararru da danginsu don ƙaura. Ko yana taimakawa tare da ƙirƙirar farawa ko sake fasalin kamfanin da kuke da shi, Dixcart Management (IOM) Ltd yana da kyau don taimakawa. Ƙari ga haka, inda kuke neman ƙaura zuwa Tsibirin da kanku ko tare da danginku, tare da manyan hanyoyin sadarwar mu, za mu iya gabatar da gabatarwar da ta dace.

Gano wuri IM ya samar da bidiyo mai zuwa, wanda muke fatan ya kai kololuwar sha'awar ku:

A tuntube mu

Idan kuna buƙatar ƙarin bayani game da ƙaura zuwa Isle of Man da kuma yadda za mu iya taimakawa, da fatan za ku ji daɗi don tuntuɓar Ƙungiya a Dixcart ta hanyar. shawara.iom@dixcart.com

Dixcart Management (IOM) Limited yana da lasisi daga Hukumar Isle of Man Financial Services Authority.

Koma zuwa Lissafi