Will Amintattu - Hakikanin Goma

  1. Yaushe Zaku Yi Tunanin Yin Amfani da Dokar Amincewa?

Za a iya amfani da Amintattun Dokoki don kare dukiya da kadarori a cikin ƙasa.

Suna iya dacewa musamman don ba da kyaututtuka da gado ga yara daga alaƙar da ta gabata da barin kadarori ga mai rauni ko naƙasasshe.

  1. Menene Sauran Amfani Mai Amfani na Dogara?

Will Trusts kuma ana iya amfani dashi don masu zuwa:

  • Don samar da kuɗi ko dukiya ga mata ta biyu yayin rayuwarsu, tabbatar da cewa kadarorin sun wuce ga kowane yara daga farkon aure, bayan mutuwar mahaifin da ya tsira.
  • Ilimin kuɗi don yara da/ko jikoki
  • Kare kadarori daga masu ba da bashi ko abokan rabuwa.

A cikin yanayin da aka ba da shawarar ƙaddamar da kadarori ga mutanen da ke zaune a wasu ƙasashe, ko na dindindin ko na ɗan lokaci, Will Trust na iya samun kariyar haraji ga masu cin gajiyar, daga samun kudin shiga da babban harajin, a cikin ƙasar da suke zama.

  1. Menene Amintaccen Will?

Za'a iya ƙirƙirar A Will Trust, wanda kuma aka sani da Trustary Trustary, a cikin wasiyya don ƙara haɓaka kariyar kadarorin da aka bar wa wasu.

Dangane da yanayin, yana iya dacewa a ƙirƙiri amintaccen tsari. Amintattu ƙungiyoyi ne waɗanda ke ba da damar wani ya amfana da kadara ba tare da kasancewa mai mallakar doka ba. 'Mai jarabawa' yana haifar da amana kuma yana nada mutum don sarrafa ta - 'amintaccen'. Amintaccen yana kula da amana a madadin 'masu amfana' - waɗanda za su sami kuɗin shiga daga amintaccen. Za a sanya sunayen amintattun a cikin wasiyya kuma za a dogara da su don kula da maslahar masu amfana, a kowane lokaci.

  1. Bukatar Shawarar Ƙwararru

Amintattu na iya zama sifofi masu rikitarwa tare da tasirin haraji, kuma yakamata a ɗauki shawarar ƙwararru koyaushe, kafin a kafa ɗaya.

Matsayin haraji, yakamata a yi la’akari da shi dangane da; amintaccen, mutum yana sanya kadarorin cikin amana, da masu amfana.

  1. Wanene zai iya zama Mai Amfani?

Kowa na iya zama mai amfana.

Suna iya zama:

  • Mutum mai suna
  • Ajin mutane, kamar 'jikokina da zuriyarsu'
  • Sadaka, ko yawan sadaka
  • Wata ƙungiya, kamar kamfani ko ƙungiyar wasanni.

Yana yiwuwa ga mutanen da ba a haife su ba har yanzu su zama masu amfana, wannan yana ba da damar tsara jikoki da sauran zuriya.

  1. Dukiya Za Ta Dogara

Property Will Trusts kuma ana kiranta da Amintattun Kayayyakin Kare. Wannan nau'in amintaccen yana ba da ƙarin tsaro ga masu gwajin da suka mallaki dukiya kuma suna son amintar da shi ga tsararraki masu zuwa. Akwai lamura da yawa, kamar yadda aka yi bayani a ƙasa, inda zai iya zama da fa'ida don Samun Dukiya Za ta Dogara:

  • Mutanen da suka mallaki dukiya tare da wani mutum, gami da waɗanda suka yi aure, ba su yi aure ba, tare da ko ba su da yara
  • Mutanen da ke son karewa daga ƙimar kadarorin da ake la'akari da su don biyan kuɗin kulawar gida mai yiwuwa a nan gaba, batun da ya fi dacewa musamman a Burtaniya.
  1. Rikicin Rayuwa Mai Sauƙi Zai Dogara

Waɗannan galibi suna amfani da su waɗanda ke da manyan kadarori masu daraja, inda ake neman kariyar ƙimar don tsararraki masu zuwa.

Wannan nau'in Will Trust yana ba da garantin wanda zai amfana da kadarorin tsabar kuɗi, kadarori da saka hannun jari idan abokin gwajin; ya sake yin aure bayan mutuwarsu, ya haifar da sabon wasiyya wanda ke canza buƙatun asali, ko ba da izinin wanda aka zaɓa ya karɓi kuɗin shiga wanda aka samu daga saka hannun jari, bayan mutuwar mai wasiyyar.

  1. Mai hankali Zai Dogara

A Will Will Discretionary Will Trust yana ba da damar nada wakili don sarrafa kadarorin da aka bari ga wanda ya amfana wanda ke da rauni kuma/ko ba zai iya sarrafa gadonsa da kansa ba.

  1. Ta yaya Will Will zai zama mai fa'ida a Tsarin Tsarin Gida?

Abu mafi mahimmanci na Will Trust shine cewa yana taimakawa ƙara tabbaci game da wanda zai gaji dukiyar ƙasa.

Hakanan yana iya taimakawa wajen cimma wasu manufofi na kuɗi:

  • Yi amfani da harajin gado, kasuwanci ko agajin aikin gona, wanda in ba haka ba wataƙila ba za a samu ba bayan mutum da matarsa ​​sun mutu
  • Rage ƙimar harajin gidan dangi ta hanyar raba mallaka tsakanin matar da ta tsira da amana
  • Taimako don tabbatar da cewa samun dama ga masu amfana da fa'idodi ko tallafin jihohi ba abin gado bane.

 Ta yaya Dixcart zai Taimaka?

Dixcart na iya taimakawa wajen ba da shawara ga mutane da iyalai dangane da kafa Will Trust.

Muna da ƙwarewa sama da shekaru arba'in a cikin taimaka wa mutane wajen kafawa da sarrafa amana, kuma muna ba da sabis na amintattu a cikin ofisoshin Dixcart da yawa. Don ƙarin bayani don Allah yi magana da ofishin Dixcart a Burtaniya: shawara.uk@dixcart.com ko zuwa adireshin Dixcart da kuka saba.

Don Allah a kuma ga namu Amintattu da Kafuwar page.

Koma zuwa Lissafi