Keɓance Riƙe Haɓaka: Ɗaya daga cikin Dalilan da yasa Kamfanonin Riƙen Maltese suka shahara sosai.

Overview

Malta ta zama sanannen zaɓi don ƙara yawan ƙungiyoyin ƙasashen duniya da ke neman ingantaccen tsarin riko. A cikin labarin da ke ƙasa mun bincika keɓance Rike Haɗin gwiwa da kuma yadda zai iya amfanar ku, idan kun yi la'akari da kafa Kamfanin Riƙe a Malta.

Menene keɓancewar Haɗin Kan Kamfanin Maltese?

Haɓaka Riƙe Haɗin kai shine keɓancewar haraji ga kamfanonin Maltese waɗanda ke riƙe sama da kashi 5% na hannun jari ko haƙƙin jefa ƙuri'a a cikin wani kamfani na waje. Ƙarƙashin wannan keɓancewar, rabon da aka samu daga kamfani na reshen ba ya ƙarƙashin haraji a Malta.  

Keɓancewar sa hannu na Malta yana sauƙaƙa 100% na haraji akan duka rabon da aka samu daga riƙewa da kuma ribar da aka samu daga canja wurinta. An tsara wannan keɓe don ƙarfafa kamfanonin Maltese don saka hannun jari a cikin kamfanonin waje da haɓaka Malta a matsayin wuri mai kyau don riƙe tsarin kamfani.

Riƙe Haɗin kai: Ma'anar

 Rikicin shiga shine inda wani kamfani da ke zaune a Malta ke da hannun jari a wani mahaluki da tsohon:

a. Yana riƙe aƙalla kashi 5% na hannun jari a kamfani, kuma wannan yana ba da haƙƙin aƙalla biyu daga cikin haƙƙoƙin masu zuwa:

i. 'Yancin yin zabe;

ii. Haƙƙin ribar da ake samu akan rarraba;

iii. Haƙƙin kadarorin da ke akwai don rarrabawa akan haɓakawa; OR

b. Shin mai hannun jari ne kuma yana da damar siyan ma'auni na hannun jari ko yana da hakkin kin fara ƙin siyan irin waɗannan hannun jari ko yana da damar zama a matsayin, ko nada, darekta a hukumar; OR

c. Shin mai hannun jari ne wanda ke riƙe da mafi ƙarancin € 1.164 miliyan (ko jimlar daidai a cikin wani waje), kuma ana gudanar da irin wannan saka hannun jari na tsawon kwanaki 183 ba tare da katsewa ba; ko kamfani na iya riƙe hannun jari ko raka'a don haɓaka kasuwancinsa, kuma ba a riƙe hannun a matsayin hannun jari don manufar ciniki.

Don riƙewa a cikin kamfani ya zama hannun jari, irin wannan riƙewa dole ne ya zama riƙon daidaito. Riƙe kada ya kasance a cikin kamfani mai riƙewa, kai tsaye ko a kaikaice, kadarorin da ba za a iya motsi ba a Malta, ƙarƙashin ƴan ƙananan keɓe.

Sauran Sauran

Game da rabon rabon, ana amfani da keɓancewar shiga idan ƙungiyar da aka gudanar da riƙewar:

  1. Yana zaune ko an haɗa shi a cikin ƙasa ko yanki wanda ke zama wani ɓangare na Tarayyar Turai; OR
  2. Yana ƙarƙashin haraji a ƙimar akalla 15%; OR
  3. Yana da kashi 50 ko ƙasa da haka na kuɗin shiga da aka samu daga sha'awa ko sarauta; OR
  4. Ba jarin fayil ba ne kuma an biya shi haraji a ƙimar akalla 5%.

Maido da Haraji don Ƙungiyoyin Riƙe Haɗin Kai

Inda riƙon shiga ya shafi wani kamfani wanda ba mazaunin gida ba, madadin keɓancewar shiga Malta shine cikakken maida kuɗi 100%. Za a biya haraji daban-daban da kuma ribar da aka samu a Malta, dangane da sau biyu na haraji, duk da haka, a kan rarraba rarraba, masu hannun jari suna da damar samun cikakken kuɗi (100%) na harajin da kamfanin rarraba ya biya.

A taƙaice, ko da ba a sami keɓancewar shiga Malta ba, ana iya kawar da harajin Maltese ta hanyar aikace-aikacen maido 100%.

Canja wurin Gida

Keɓancewar Halartar Malta kuma tana aiki game da ribar da aka samu daga canja wurin riƙe hannun jari a wani kamfani mazaunin Malta. Rarraba daga kamfanoni 'mazauna' a Malta, ko shiga hannun jari ko in ba haka ba, ba batun wani ƙarin haraji a Malta dangane da cikakken imputation tsarin. Don ƙarin bayani da fatan za a yi magana da Dixcart: shawara.malta@dixcart.com

Siyar da hannun jari a Kamfanin Malta ta waɗanda ba mazauna ba

Duk wani riba ko ribar da waɗanda ba mazauna ba suka samu kan zubar da hannun jari ko tsaro a wani kamfani da ke zaune a Malta an keɓe shi daga haraji a Malta, an bayar:

  • Kamfanin ba shi da, kai tsaye ko a kaikaice, kowane hakki dangane da kadarorin da ba a iya motsi a Malta, da kuma
  • mai amfani mai riba ko riba ba ya zama a Malta, da kuma
  • Ba a mallakar kamfanin kuma ba a sarrafa shi, kai tsaye ko a kaikaice ta, kuma ba ya aiki a madadin mutum/s na al'ada da mazaunin Malta.

Ƙarin Fa'idodi da Kamfanonin Maltese ke morewa

Malta ba ta ɗaukar harajin riƙewa kan rabon da ke waje, riba, kuɗin sarauta da kuɗin da aka samu.

Kamfanonin riko da Maltese kuma suna amfana daga aikace-aikacen duk umarnin EU da kuma babbar hanyar sadarwa ta Malta ta yarjejeniyar haraji biyu.

Dixcart in Malta

Ofishin Dixcart a Malta yana da wadataccen ƙwarewa a cikin ayyukan kuɗi, kuma yana ba da fahimtar bin doka da ƙa'ida. Teamungiyar mu na masu ilimi da lauyoyi suna samuwa don saita tsarin da kuma sarrafa su yadda ya kamata.

ƙarin Bayani

Don ƙarin bayani game da al'amuran kamfanonin Maltese tuntuɓi Jonathan Vassallo, a ofishin Dixcart a Malta: shawara.malta@dixcart.com.

A madadin, da fatan za a yi magana da abokin hulɗar Dixcart da kuka saba.

Koma zuwa Lissafi